Sai mã số thuế

• Thread starter Vu Mai Nhi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Mã số thuế viết sai, có thể viết đè lên (sai toàn bộ viết lên trên một dòng có nghĩa là ra ngoài khung quy định viết mã số) và đóng dấu như vạy có hợp lý không?

Bạn nào gặp trường hợp này tư vấn giúp mình với./.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Võ Dũng Sĩ

Guest
18/8/06
35
0
0
An Giang
Tôi có gặp trường hợp này rồi. Và bị thuế phạt 1trđ khi quyết toán hóa đơn.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Vu Mai Nhi nói:
Mã số thuế viết sai, có thể viết đè lên (sai toàn bộ viết lên trên một dòng có nghĩa là ra ngoài khung quy định viết mã số) và đóng dấu như vạy có hợp lý không?

Bạn nào gặp trường hợp này tư vấn giúp mình với./.
Ngoài bị phạt như Võ dũng sỹ nêu toàn bộ Hóa đơn trên còn có thể không được tính vào làm chi phí và kê khai đấy. Kết quả lại phải điều chỉnh lại sổ sách mệt lắm. Tốt nhất là hủy hóa đơn đó và lập hóa đơn mới cho chuẩn đi thôi.

V

Võ Dũng Sĩ

Guest
18/8/06
35
0
0
An Giang
Hồi âm bạn Luong Tuan Anh!

Bạn nói chí phải! Viết lại hóa đơn là tối ưu nhất, quy định sử dụng hóa đơn ràng buộc kế toán quá nhiều, nên "tránh voi chả xấu mặt nào".

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Tớ gặp trường hợp này rồi, sếp tớ bắt viết lại luôn, nếu chưa xé hóa đơn thì viết lại, còn không thì lập biên bản hủy hóa đơn. Vậy còn nhanh hơn là bị lằng nhằng sau này bạn ạ.

V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Cái khó là hóa đơn lại của hãng tàu bạn ạ (hãng tàu người ta ko chịu viết lại chỉ sửa và đóng dấu như vậy có được không)

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ôi! Hãng nào mà chẳng thế! Nếu nói chung thì không được làm như thế nhưng nếu nói riêng thì tùy sự xử lý của cán bộ thuế khi xuống quyết toán thôi, biết đâu đấy họ lại chấp nhận cho cái hóa đơn đó thì sao. Thôi thì, 5 ăn - 5 thua.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nguyen Tu Anh nói:
Ôi! Hãng nào mà chẳng thế! Nếu nói chung thì không được làm như thế nhưng nếu nói riêng thì tùy sự xử lý của cán bộ thuế khi xuống quyết toán thôi, biết đâu đấy họ lại chấp nhận cho cái hóa đơn đó thì sao. Thôi thì, 5 ăn - 5 thua.
Không có 5 ăn 5 thua đâu Tú Anh à! chỉ có 2 ăn và 8 thua thôi đấy.Để mà xem.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
5 ăn - 5 thua là tỷ lệ giữa chấp nhận và không chấp nhận, không có nửa vời, phải không nào? Chứ mình không nói đến tỷ lệ số lượng cán bộ thuế hay tỷ lệ khả năng chấp nhận tờ hóa đơn đó.

Ngphuocthien nói:
Không có 5 ăn 5 thua đâu Tú Anh à! chỉ có 2 ăn và 8 thua thôi đấy.Để mà xem.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nguyen Tu Anh nói:
5 ăn - 5 thua là tỷ lệ giữa chấp nhận và không chấp nhận, không có nửa vời, phải không nào? Chứ mình không nói đến tỷ lệ số lượng cán bộ thuế hay tỷ lệ khả năng chấp nhận tờ hóa đơn đó.
Hì...hì....Lý luận quá mình chả hiểu ?!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thế này đi, "Bạn có yêu tớ không?" Câu trả lời chỉ là "Có" hoặc "Không" thôi. Tức là, mỗi câu trả lời (Có hoặc Không) sẽ chiếm 50% trên tổng số 100 % các câu trả lời (Có và Không). Đã hiểu ý tớ chưa nhỉ?

Hai câu của mình mà bạn tô màu là khác nhau đấy! Chúng không giống nhau như bạn đã nghĩ đâu. Hãy hiểu thêm chữ "khả năng" ở câu màu đỏ đi nhé!

Ngphuocthien nói:
Hì...hì....Lý luận quá mình chả hiểu ?!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA