Ai lấy vợ/lấy chồng bằng tuổi thì vào đây chơi nhé!

• Thread starter lunglinh
  • Ngày gửi
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Mình chả biết cô nào bằng tuối để lấy :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

ductam0608

Trung cấp
11/12/10
87
1
0
tp hcm
Lấy chồng bằng tuổi:
- Khi ngọt ngào, hạnh phúc gọi anh xưng em
- Khi giận dỗi, bức xúc gọi anh xưng tôi hay ông tôi..
- Khi ngẫu hứng gọi chị xưng em.
Không chiều nổi chị em nhưng sắp 8-3 rồi, cho chị em lên mây hết......haha.

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Đây là thực tế hiện nay có trào lưu lấy nhau bằng tuổi, hai bạn học cùng bỗng chốc lên vợ lên chồng, cái hay là ở chỗ họ cùng tuổi có cùng kỷ niệm năm tháng , có cùng quan niệm sở thích của người đương thời, dễ làm quen dễ hòa đồng.
Nhiều bạn gái rất ngại khi nghĩ xa hơn về tương lai khi mình sinh con vất vả sẽ già hơn xấu xí cái đó không cách gì hơn là tự mình chăm sóc cho bản thân lúc nào cũng long lanh trong mắt người chồng, đó cũng là học lấy bí quyết.
Vế thứ hai tôi thiên về ngũ hành đó là căn bản cho sự kết hợp âm dương rõ ràng là 2 bạn cùng mệnh song phải soi chi li là mệnh gì khi kết hợp sẽ là tốt hoặc không tốt
Ví dụ 1984 là hải trung kim là vàng trong biển phải nói là tuổi này giỏi là người có kiến thức, nếu tự thân không bằng kết hợp vì vậy kết hôn là được bét nhất cũng cân bằng
Hoặc 1986 là Lư trung hỏa cũng mang tiếng hỏa song không mấy nóng tính hai loại hỏa này kết hợp mới mặn nồng.
Sau nữa nếu là năm chẵn người vợ có cơ bắt nạt chồng, còn năm lẻ có cơ cân bằng tính khí.
Nói tóm lại không nên tặc lưỡi cho xong mà xem xét cho toàn diện trước khi hạ bút phê

Sửa lần cuối:
L

luachonmotvisao

Guest
2/3/11
13
0
0
36
nam định
ec ec, cãi nhau mãi, hợp hay ko hợp, dc hay ko dc là do cảm nhận mỗi con người và chỉ bản thân bạn mới bít, bình luận mãi cũng chả có đích hseheee
mạo fep cả nhà cho e dc nói" lấy hay ko lấy, tốt hay ko tốt có số rồi, tránh cái này thì gặp cái khác thôi"

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
em nghĩ cũng chưa chắc đâu, như anh chị nhà em đây, cùng tuổi nhau nhé, lấy nhau về cãi nhau om sòm, chẳng ai chịu nhường ai hết, thế là 6 tháng sau lập cập chia tay, đường ai nấy đi, hai người này lúc yêu cũng hợp tính nhau lắm. em chả biết thế nào, cái đó cũng tùy duyên số của mỗi người thôi, nhưng e thật khâm phục những cặp đôi có thể sống cùng nhau cho tới khi già , để giữ được tình yêu lâu dài như vậy đâu phải là dễ!
chúc mọi người luôn hạnh phúc

Sửa lần cuối:
lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
46
Ha Noi
Lâu lâu mới có điều kiện vào thăm chủ đề này! Quyết toán xong rồi, chúng ta vào buôn tiếp đi nào! Hỡi những ai đã yêu, đang yêu và sắp yêu... người bằng tuổi, yên tâm đi, bạn sẽ không phải thất vọng đâu!

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Kính thưa! các Ông, các Bà, thưa các Bác, các Cô, các Chú..!
Kính thưa Hội người cao tuổi, hội phụ nữ,hội phụ lão,
Thưa Hội cựu chiến binh.. Hội chữ thập đỏ kèm hội người khuyết tật.
EM xin thưa cả nhà Web kế toán...
Em xin thưa....thưa.. tất cả..
Phù... " Thưa nhiều wa ko bít Bác nào cho e một phát bạt tai. răng cũng thưa theo luôn nhỉ?:005:
Hii.. Em cũng đang yêu 1 ng cùng tuổi đây! uhm. cũng được hơn 1 năm rồi. Tình cảm cũng khá mặn nồng..cũng nhiều lúc " thăng hoa"..:004: hị hị..
Vui có, buồn có, giận hờn cũng có..không biết duyên số có đến với cả 2 để đâm hoa kết trái thành 1 gia đình nhỏ ko nữa...?? PHụ huynh em bảo: " Mày lấy vợ ai lại lấy ng cung tuổi bao h. chí ít cũng p lấy người con gái nào cách mày 3, 5 tuổi.. con gái nó nhanh già lắm con a""?? Phải làm sao ta? Phụ huynh em nói thế đúng hay là sai? cả nhà tư vấn em coi?? Em vẫn yêu cô ấy nà!!

M

meoru

Sơ cấp
5/9/09
11
0
0
Yên Bái
ối dào!!! đấy là anh chi ấy hợp nhau thi mới có cs"thăng hoa" chứ, Mình có một đứa bạn cũng là dân kế toán luôn, lấy chồng bằng tuổi mà hai đứa nó cãi lộn nhau suốt thậm chí còn cả đánh nhau, nhìn hai đứa nó mà mình thấy sợ lấy chồng luôn. Thế mới nói ko phải ai lấy chồng bằng tuổi cũng có cuộc sống thăng hoa đâu???Chị là người may mắn trong những người may mắn đấy chị lunglinh ạ.......

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
quocvietkevin àh bạn nói với phụ huynh í:" 2 người cùng tuổi nằm duổi mà ăn" thời đại tiên tiến rùi phụ huynh cứ yên tâm không sợ con dâu già hơn đâu. Chỉ sợ vợ càng ngày càng đẹp ra quocvietkevin " suy nghỉ" nhiều nên già hơn thui keke!!!!!!

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
quocvietkevin àh bạn nói với phụ huynh í:" 2 người cùng tuổi nằm duổi mà ăn" thời đại tiên tiến rùi phụ huynh cứ yên tâm không sợ con dâu già hơn đâu. Chỉ sợ vợ càng ngày càng đẹp ra quocvietkevin " suy nghỉ" nhiều nên già hơn thui keke!!!!!!
Oi! Bạn Dung nói zây chứ.ko bít có nằm duỗi mà ăn hay ko? có khi nằm duỗi thẳng tay, thẳng chân.. chờ chết dói wa!!:005: hi.
" Có làm thì mới có ăn.
không làm thì bít ăn tiêu kiểu ji..""!!
ơi! ko bít chị em có đẹp tự nhiên về già ko ta.. hay đẹp nhờ" dao kéo"???:004:

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Oi! Bạn Dung nói zây chứ.ko bít có nằm duỗi mà ăn hay ko? có khi nằm duỗi thẳng tay, thẳng chân.. chờ chết dói wa!!:005: hi.
" Có làm thì mới có ăn.
không làm thì bít ăn tiêu kiểu ji..""!!
ơi! ko bít chị em có đẹp tự nhiên về già ko ta.. hay đẹp nhờ" dao kéo"???:004:
Hehe bạn mình nói " 2 người cùng tuổi lủi thủi làm ăn" nhưng ông pà ta có câu " 2 người cùng tuổi nằm duổi mà ăn" câu này không sai đâu bạn ạ. Kinh nghiệm từ ông pà ta mà lị:004: Nằm duổi mà ăn ở đây có nghĩa là " Cưới nhau làm ăn lên phơi phới í " sau khoảng 40t là 2 VC nằm duỗi mà ăn !kekkekekekekekek!
Gừng càng già càng cay, phụ nữ càng về già càng có kinh nghiệm làm đẹp. Vì thế bạn yên tâm nhá.
" Không biết đàn ông khi về già có phong độ không ta!!!!!!!!!!:004:

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Hehe bạn mình nói " 2 người cùng tuổi lủi thủi làm ăn" nhưng ông pà ta có câu " 2 người cùng tuổi nằm duổi mà ăn" câu này không sai đâu bạn ạ. Kinh nghiệm từ ông pà ta mà lị:004: Nằm duổi mà ăn ở đây có nghĩa là " Cưới nhau làm ăn lên phơi phới í " sau khoảng 40t là 2 VC nằm duỗi mà ăn !kekkekekekekekek!
Gừng càng già càng cay, phụ nữ càng về già càng có kinh nghiệm làm đẹp. Vì thế bạn yên tâm nhá.
" Không biết đàn ông khi về già có phong độ không ta!!!!!!!!!!:004:

hi!! 40t cơ a? sao mà lâu thế!! lúc đó già rồi.. yên bề gia thất rồi.. chắc ko p cày ải nữa đâu bạn D nhỉ?? :005: htrc coi bói vui ng ta bảo tớ 30t trở di là ngôi chơi xơi nước òi..:1nono: " Nằm duỗi mà ăn òi.. hẻm bít có bạn nào đăng ký nằm duỗi cùng ko ta?:056:
ơi!! Bạn Dung bảo bọn tớ phong độ về khoản ji ta?:004: có lẽ p thử mới bít được á? kiki..

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
ơi!! Bạn Dung bảo bọn tớ phong độ về khoản ji ta?:004: có lẽ p thử mới bít được á? kiki..[/QUOTE]
:005: Bạn làm mình bối rối wa!!!!!! Phong thái người đàn ông ấy, lịch lãm, lảng mạng sao sao ấy, nói ra hẻm có được. Ngại wa chừng lun!!!!:angel:

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
ơi!! Bạn Dung bảo bọn tớ phong độ về khoản ji ta?:004: có lẽ p thử mới bít được á? kiki..
:005: Bạn làm mình bối rối wa!!!!!! Phong thái người đàn ông ấy, lịch lãm, lảng mạng sao sao ấy, nói ra hẻm có được. Ngại wa chừng lun!!!!:angel:[/QUOTE]
ơi! Ngại ji hè:004: cứ chia sẻ thoải mái đi mừ.. bít đâu nhiều bạn X men lại phải học tập để sao cho đạt " phong độ" trước chị em phụ nữ !!??:036: bạn Dung iu quý nhỉ??:1luvu::talk:

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
:005: Bạn làm mình bối rối wa!!!!!! Phong thái người đàn ông ấy, lịch lãm, lảng mạng sao sao ấy, nói ra hẻm có được. Ngại wa chừng lun!!!!:angel:

ơi! Ngại ji hè:004: cứ chia sẻ thoải mái đi mừ.. bít đâu nhiều bạn X men lại phải học tập để sao cho đạt " phong độ" trước chị em phụ nữ !!??:036: bạn Dung iu quý nhỉ??:1luvu::talk:[/QUOTE]

Cái câu nì nè bạn Dung iu quý nhỉ??:1luvu::talk:[/QUOTE] iu quocviet nhứt nhứt đóa. Web hổng ai gọi mình như thế hết trơn hết trọi. Zì zậy mình sẽ chia sẽ cho uoqcviet nhưng vì ngại nên phải nói nhỏ ko được nói lớn mọi người nghe.... mắc cở lém:wall:. Nhưng phải làm sao để nói nhỏ đây ta!!???!!!!!

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
146
1
0
Ha Noi
Vợ chồng bằng tuổi thì sẽ là :
Vợ già hơn chồng sau khi cưới
Chồng sẽ khỏe hơn vợ khi về già
vợ già hơn chồng trong suy nghĩ
chồng trẻ hơn vợ tính vô lo
chả biết sướng hay khổ nhưng mà cứ có nhiều điểm mà đối với phụ nữ như vậy là chán rồi, còn tất nhiên là cũng có cái vui , vui không phải là chia sẻ công việc cho nhau mà là vui được tự do, thỏa mái ( tự do thỏa mái trong lời nói ) đúng vậy thui
Kinh nghiệm của mình đấy các bác xem có đúng với các bác ko ?

P

phucngoc19111

Guest
15/3/11
34
0
0
Ha Noi
oài, đọc kái nì thấy cũng tâm lý phết nhỷ, iem cũng đang yêu ng bằng tuổi...vì học cùng nhau nên cũng có nhiều kỷ niệm... đôi lúc rất hạnh phúc và "thăng hoa" nhưng đôi lúc thì khủng bố nhau.... muốn oánh phù mỏ .... keke

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
iu quocviet nhứt nhứt đóa. Web hổng ai gọi mình như thế hết trơn hết trọi. Zì zậy mình sẽ chia sẽ cho uoqcviet nhưng vì ngại nên phải nói nhỏ ko được nói lớn mọi người nghe.... mắc cở lém. Nhưng phải làm sao để nói nhỏ đây ta!!???!!!!!
chà! nghe câu ni! Tim tớ cứ đập rộn ràng lên!:036: .hi. cứ nói nhỏ nhỏ cho cả nhà Web nghe thèm chơi Dung iu nhé!!:005:

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
chà! nghe câu ni! Tim tớ cứ đập rộn ràng lên!:036: .hi. cứ nói nhỏ nhỏ cho cả nhà Web nghe thèm chơi Dung iu nhé!!:005:

Uhm zị thì mình sẽ cho cả nhà web nghe nhé. Hẻm biết đàn ông khi về già có phong độ ở chổ : có hài hước , tâm lí, dể thương ( cái nì đoán) giống như quocvietkevin. vì đa số khi về già da nhăn nheo hết trơn rùi nên chắc xấu, có còn ga lăng nữa hem và có còn ... nữa hem. Nhiêu đó đó la to hết cỡ luôn rùi đó.:004:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA