Tscd

• Thread starter Minh Suoi
  • Ngày gửi
M

Minh Suoi

Guest
19/8/06
10
0
0
Việt Trì-Phú Thọ
Các bạn ơi! cho mình hỏi một chút Cty mình đã XDCB song đã có quyết toán công trình. Nhưng chứng từ hóa đơn thì không có bởi vì xếp của mình khi mua hàng về không lấy hóa đơn VAT chỉ có hóa đoen bán lẻ vậy các bạn bảo mình phải tính khấu hao TSCD như thế nào và còn báo cáo thuế nữa
Các bạn giúp mình với nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huycefinea

Guest
23/6/06
15
0
0
Ben Tre
thì tổng hợp các hóa đơn bán lẽ lại rồi nhờ công ty xuất hóa đơn VAT

P

phanboboaiai

Guest
13/6/06
13
0
0
Hà nội
Vụ này phải thiên biến vạn hóa chứ hỏi đây sao trả lời nổi.

levanton

levanton

Cao cấp
Minh Suoi nói:
Các bạn ơi! cho mình hỏi một chút Cty mình đã XDCB song đã có quyết toán công trình. Nhưng chứng từ hóa đơn thì không có bởi vì xếp của mình khi mua hàng về không lấy hóa đơn VAT chỉ có hóa đoen bán lẻ vậy các bạn bảo mình phải tính khấu hao TSCD như thế nào và còn báo cáo thuế nữa

Bạn căn cứ vào số lượng vật tư, tạm tính giá để hạch toán giá trị tài sản để khấu hao. Nhưng nói sếp phải lấy hóa đơn để hạch toán. Nếu không thì giá trị Tài sản đó không được khấu hao.

S

Song Huong

Cao cấp
Minh Suoi nói:
Bạn tham khảo CV 3874/TCT-PCCS, 267/TCT-DNK xem có giúp gì cho bạn không.
Thân

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA