Thủ tục đóng BHXH

• Thread starter senhong
  • Ngày gửi
S

senhong

Guest
4/8/06
23
0
0
Hà Nội.
Chào các bạn, cho mình hỏi một chút, hỏi lạc đề. Cty minh mới thành lập, sếp của mình muốn làm BHXH cho nhân viên trong cty, nhưng khổ một nỗi, mình không biết thủ tục để làm như thế nào, vào đến cơ quan nào để làm.Cty minh nằm tại đường Trương Định, thi ra cơ quan nào là gần nhất, địa chỉ của trụ sở đó.Có bạn nào biết không, chỉ giúp mình với!

Thank!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

itoday

Guest
24/12/04
33
1
8
39
ha noi
senhong nói:
Chào các bạn, cho mình hỏi một chút, hỏi lạc đề. Cty minh mới thành lập, sếp của mình muốn làm BHXH cho nhân viên trong cty, nhưng khổ một nỗi, mình không biết thủ tục để làm như thế nào, vào đến cơ quan nào để làm.Cty minh nằm tại đường Trương Định, thi ra cơ quan nào là gần nhất, địa chỉ của trụ sở đó.Có bạn nào biết không, chỉ giúp mình với!

Thank!!!!!!!!!!!!
Cơ quan của bạn thuộc quận nào thì bạn hỏi tổng đài 1080 xem cơ quan bảo hiểm xã hội của quận đó ở đâu, rùi đến cơ quan hỏi tiếp bạn ah.

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Bạn cần phải xem trên Đăng ký kinh doanh. Trụ sở Cty bạn ở Quận nào thì sẽ đăng ký đóng BHXH ở quận đó.

Nếu mình không nhầm thì khu vực Trương Định đóng ở q. Hoàng Mai
BHXH Hoàng Mai ở khu Đền Lừ. Cứ vào khu đó hỏi là ra vì tất cả các cơ quan Hành chính của Hoàng Mai tập trung ở đó mà.

Đến Phòng BHXH lấy mẫu đơn tham gia BH, làm quen với cán bộ quản lý, lập danh sách lao động, sau đó trình hợp đồng lao động là được cấp mã đơn vị BHXH rồi.

Tiếp đến là phải làm báo cáo BHXH hàng quý, nộp tiền BHXH, trích lập BHXH
Và theo dõi các chế độ BHXH

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA