Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null

• Thread starter Kaspersky
  • Ngày gửi
H

HTGAM

Guest
12/1/13
4
0
0
Hà Nội
Ðề: Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null

Khi bạn làm mà thấy lỗi vậy thì có 2 khả năng: 1 là IE của bạn ko phải là IE8 (hoặc 7 cũng được): bạn ấn F12 rùi chọn IE8, 2 là java của bạn bị lỗi rồi, bạn tải bản khác về cài lại là xong. Còn nếu ko thì bạn cứ tắt máy đi, reset lại là được
Nếu ko xử lý nổi thì bạn gọi mình 016 8866 6869 mình htro cho, mình đang làm bên G9, chuyên cung cấp chữ ký số Viettel mà. Mấy lỗi này mình gặp hoài, xử lý ngon ơ, hehe

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Hôm nay mới khắc phục thêm một kinh nghiệm nữa về cái lỗi này. Hiện tại IE9 vẫn dùng được nhưng nếu IE10 sẽ lỗi. Do vậy ai lỡ Up lên thì Res về lại IE9...

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

IE 10 bản mới nhất vừa update java 7u21 bị báo lỗi TkhaiOfflineSigner như hình:
View attachment 13114

Chọn Don't Lock là OK. Nó lỗi ở chỗ như #1 ấy. Chứ nếu kê khai rồi thì vẫn gửi ngon

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Chọn Don't Lock là OK. Nó lỗi ở chỗ như #1 ấy. Chứ nếu kê khai rồi thì vẫn gửi ngon
IE9 IE10 có bản quyền không kaspersky? sao mình cài mà bắt bản quyền ko cho free ta

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

IE9 IE10 có bản quyền không kaspersky? sao mình cài mà bắt bản quyền ko cho free ta

Anh dùng Windows 7 hay 8 vậy. Nếu Windows 7 thì là IE9. Windows 8 thì là IE rồi. Cái này anh đừng cài riêng mà nên Update trong Windows luôn.

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn

Mỗi lần đăng nhập vô gửi đều phải thêm thao tác chọn "Don't lock", bực cái mình quá bác Kaspersky ui !

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mỗi lần đăng nhập vô gửi đều phải thêm thao tác chọn "Don't lock", bực cái mình quá bác Kaspersky ui !
Chỉ cần tháo các ứng dụng không cần thiết ra thì dont lock cũng sẽ mất đi thôi, do cài nên nó hay hỏi

N

nongdan

Guest
29/3/07
11
0
0
37
ha noi

dùng cleaner xóa cũng hiệu quả

K

KekhaithuequamangSSOHanel

Sơ cấp
15/3/13
10
0
0
35
Hà Nội

Cái này thì đơn giản mà.K sài IE 9 hay 10. Sài IE 8 nhé> các bạn ấn f12-->xuất hiện khung ở dưới vào phần Brower mode->> rồi chọn IE8 rồi đăng ký lại là ok

H

hoanghuyen17891

Guest
18/7/13
1
0
0
32
Hà Nội

Các bác cứu e với lần đầu sử dụng Đăng ký tờ khai thuế nộp qua mạng mà lỗi hoài tính sao đây. thức khuya để nộp cũng ko ăn thua.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Các bác cứu e với lần đầu sử dụng Đăng ký tờ khai thuế nộp qua mạng mà lỗi hoài tính sao đây. thức khuya để nộp cũng ko ăn thua.
Lỗi thế nào bạn hiền? thế mua chữ ký số của ai sao không nhờ họ chỉ?

K

Kennaly

Guest
9/12/08
4
0
3
36
Quy Nhon,Binh Dinh

Mình sử dụng Win 8 mà không cách nào active Java trên IE được, mặc dù đã vào trang Java.com để tải và cài Java bản mới nhất (cả 32 và 64 bit) nhưng vẫn không được. Khi vào trang Java thì nó báo là ko xác nhận được Java đã được vài vào máy của mình.

Pác nào từng vướng và giải quyết được trường hợp này rồi thì giúp mình với. Thanks !!!

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn

Bạn thử dùng gỡ bỏ Java hiện tại rồi tải java trên trang nhantokhai thuế xuống cài lại xem. Nếu được rồi thì nhớ bỏ phần update tự động của java đi.

N

noptokhaionline

Sơ cấp
13/8/13
10
0
0
Hà Nội

Lỗi trên IE win 8 thôi ý mà
Sáng online thì nháy số 099 684 0946 đọc ID + Password của Teamviewer tui hỗ trợ cho ;)*

Sửa lần cuối:
K

Kennaly

Guest
9/12/08
4
0
3
36
Quy Nhon,Binh Dinh

Bạn thử dùng gỡ bỏ Java hiện tại rồi tải java trên trang nhantokhai thuế xuống cài lại xem. Nếu được rồi thì nhớ bỏ phần update tự động của java đi.

Thanks pác, mình tải cái Java trên trang nhantokhai thì vào nộp được rồi ^^. Mà ko hiểu sao lại ko sử dụng được bản Java mới nhất mà cứ bắt xài bản cũ thế ko bik :D

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn

Win 8 hơi "khó chịu" với java bác a, update bản mới nhất nó như bà tưng í lúc được lúc không, em cũng đang điên lên đây.

K

Kennaly

Guest
9/12/08
4
0
3
36
Quy Nhon,Binh Dinh

Win 8 hơi "khó chịu" với java bác a, update bản mới nhất nó như bà tưng í lúc được lúc không, em cũng đang điên lên đây.

He he,nguyên buổi chiều hôm qua điên với nó, làm đủ mọi cách cũng ko được, giờ thì chấp nhận cái sự thật là Java bản mới ko tương thích với win 8, lên trang test Java.com cũng ko hiện lên được cơ mà ^^

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn

Em thì update lên thì xài được một thời gian là nó đột tử lúc nào không biết, khi cần thì nó im lìm, nên từ nay xài cái bản java cũ mềm đó vậy, win 7 thì xài bản java mới vô tư.

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn

Mới có bản Java mới 7 up 70, cài được lên IE của Win 8 và chạy được, nhưng mỗi lần gửi tờ khai lại cảnh báo, click vô box và chọn "run", mỗi lần gửi đều phải làm vậy, bác nào chữa được bệnh này giúp với:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA