Cty đang trong quá trình XDCB, chưa phát sinh hoạt động thì kê khai thuế TNDN ntn?

• Thread starter namthanhvuong19
  • Ngày gửi
N

namthanhvuong19

Guest
công ty tôi mới thành lập , nhưng chưa phát sinh hoạt động kinh doanh gì , đang trong quá trình xây dưng cơ bản , vậy thuế TNDN phải ke khai như thế nào .
Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo quy định đối với cơ sở kinh doanh mới thành lập thì thời hạn nộp Tờ khai thuế TNDN phải làm trước ngày 25 của tháng sau, kể từ tháng được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

Do đó, dù công ty chưa phát sinh hoạt động kinh doanh gì, đang trong quá trình xây dưng cơ bản thì vẫn phải làm Tờ khai thuế TNDN để tạm nộp thuế cho nhà nước như bình thường.

S

Song Huong

Cao cấp
namthanhvuong19 nói:
công ty tôi mới thành lập , nhưng chưa phát sinh hoạt động kinh doanh gì , đang trong quá trình xây dưng cơ bản , vậy thuế TNDN phải ke khai như thế nào .
Cảm ơn nhiều
Hoàn tất các thủ tục miễn giảm thuế, đăng ký thời gian miễn giảm thuế nếu có.
Lập nộp Tờ khai thuế TNDN mẫu số 02A/TNDN. Trong thời gian XDCB, và các năm đầu, nếu chưa có doanh thu hoặc lỗ/được miễn thuế thì không phải tạm nộp thuế TNDN.
Đừng có mang tiền đi nộp thuế 01 cách vô tư như thế.
Thân

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu công ty không thuộc đối tượng được miễn, giảm TNDN thì sao hả anh? Nếu đang trong quá trình xây dựng cơ bản thì có phải nộp thuế TNDN không?
Song Huong nói:
Hoàn tất các thủ tục miễn giảm thuế, đăng ký thời gian miễn giảm thuế nếu có.
Lập nộp Tờ khai thuế TNDN mẫu số 02A/TNDN. Trong thời gian XDCB, và các năm đầu, nếu chưa có doanh thu hoặc lỗ/được miễn thuế thì không phải tạm nộp thuế TNDN.
Đừng có mang tiền đi nộp thuế 01 cách vô tư như thế.
Thân

N

namthanhvuong19

Guest
thuế TNDN

Gửi Song Hương

Bạn có thể cho mình biết các thủ tục về xin miễn giảm thuế TNDN là như thế nào ko ? biểu mẫu về tờ khai thuế TNDN nữa . Mình ko chuyên về KT nên ko rành lắm . Cảm ơn bạn nhiều nhé

S

Song Huong

Cao cấp
namthanhvuong19 nói:
Gửi Song Hương

Bạn có thể cho mình biết các thủ tục về xin miễn giảm thuế TNDN là như thế nào ko ? biểu mẫu về tờ khai thuế TNDN nữa . Mình ko chuyên về KT nên ko rành lắm . Cảm ơn bạn nhiều nhé
Thủ tục miễn giảm thuế bạn tham khảo tại website của Tổng Cục Thuế http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=1024&progid=28003&oid=20650#1/.

Tờ khai thuế TNDN (file đính kèm)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA