Tìm lại dữ liệu cũ

• Thread starter cold
  • Ngày gửi
cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Mình có 1 file excel và mình lỡ save lại khi chỉnh sửa.Có cách nào tìm lại dữ liệu cũ trước khi save không?
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hatmit

Guest
1/2/06
10
0
0
40
Quang Ninh
cold nói:
Mình có 1 file excel và mình lỡ save lại khi chỉnh sửa.Có cách nào tìm lại dữ liệu cũ trước khi save không?
:wall:

Nếu EX của bạn đặt chế độ tự ghi thì bạn có thể lấy lại nó được.
Hãy theo dươngd dẫn của nó mở ra là OK

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Hatmit nói:
Nếu EX của bạn đặt chế độ tự ghi thì bạn có thể lấy lại nó được.
Ý bạn ở đây là gì nhỉ mình chưa thể hiểu được :wall: àh hay ý bạn muốn nói tới chế độ autosave.
Thông thường khi chế độ autosave được bật lên thì cứ mỗi một khoảng thời gian cố định được cài đặt, máy sẽ lưu lại với một file recovery. Nếu bạn save lại thì file này sẽ được xóa. Đó là những gì tôi biết. Mong được học hỏi.

ruadangyeu

ruadangyeu

Guest
30/9/06
143
1
0
Hanoi
my.opera.com
Khi bạn save file thì chương trình đã ghi đè dữ liệu lên ổ cứng chứ không chỉ là những thay đổi dữ liệu ở Ram. Vì vậy bạn không thể tìm lại được.
(Các chương trình xóa dữ liệu chuyên nghiệp dùng phương pháp ghi đè dữ liệu khiến cho ai đó muốn phục hồi cũng bó tay)

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Túm lại là bạn đành chịu mất dữ liệu thôi, thường để tránh dữ liệu của mình đang làm bị mất đi vì cúp điện hay trục trặc máy tính người ta dùng chế độ save tự đông theo thời gian mình tự mặc định,một khi đã save rồi thì bạn không thể tìm lại dữ liệu cũ nữa. "Chia buồn" cùng bạn nhé! hehe...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA