Hủy hóa đơn tháng 6, tháng 8 mới xuất bù hóa đơn thì có bị phạt không?

• Thread starter thanhTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
vâng em xin cảm ơn bác hoangaccounting nhé , và em có một số thắc mắc muốn hỏi bác và các bạn
nếu như bên A xuất hàng cho bên B hóa đơn thuế GTGT 5% nhưng bên B ko kê khai thuế số hàng hóa đó thì cơ quan thuế co phạt bên A ko?
Khi xuất hàng cho bên B trong T6 và hóa đơn đó phải hủy vì viết nhầm MST nhưng sang đến tháng 8 bên A mới yêu cầu xuất hóa đơn đó thay cho hóa đơn tháng 6 đã xuất nhầm , vậy hóa đơn bị hủy và thời gian để thay hóa đơn đó ko phải tháng kế tiếp là tháng 7 mà là tháng 8 thì cơ quan thuế co phạt công ty A ko?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
thanhTam nói:
vâng em xin cảm ơn bác hoangaccounting nhé , và em có một câu hỏi nữa muốn hỏi bác và các bạn
nếu như bên A xuất hàng cho bên B hóa đơn thuế GTGT 5% nhưng bên B ko kê khai thuế số hàng hóa đó thì cơ quan thuế co phạt bên A ko?

Bên B không kê khai thì có nghĩa là không được khấu trừ và không được tính vào chi phí.(bên A nếu họ xuất Hóa đơn GTGT hợp lệ thì làm sao cơ quan thuế phạt cơ chứ???)

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
thanhTam nói:
Khi xuất hàng cho bên B trong T6 và hóa đơn đó phải hủy vì viết nhầm MST nhưng sang đến tháng 8 bên A mới yêu cầu xuất hóa đơn đó thay cho hóa đơn tháng 6 đã xuất nhầm , vậy hóa đơn bị hủy và thời gian để thay hóa đơn đó ko phải tháng kế tiếp là tháng 7 mà là tháng 8 thì cơ quan thuế co phạt công ty A ko?

Nếu như bên A làm thủ tục hủy hóa đơn,xuất hóa đơn thay thế và làm tờ khai điều chỉnh theo đúng quy định của cơ quan thuế thì không có vấn đề gì cả.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA