Tăng Lương Cơ Bản Có Cần Tăng đóng Bhxh?

• Thread starter naingo123
  • Ngày gửi
N

naingo123

Guest
24/8/06
2
0
1
43
CầnThơ
Nhờ mọi người giup dùm em với!
Cty em la Cty CP, do nhu cầu thị trường, giá cả tăng nen Giám đốc quyết định cho tăng lương cơ bản và tăng hệ số lương, vậy em có thể ko khai báo với BHXH mà vẫn đóng mức đã đăng ký lần đầu được ko? (bởi vì Cty em đóng BHXH với mức lương CB khá cao).
Em nghe noi, tiền BHXH được tính vào 6 tháng cuối cùng của quá trình làm việc, vậy chờ đến lúc đó mới đăng ký nâng LCB & hệ số lên?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Vậy thì e bảo sếp chuyển cái khoản tăng lương cơ bản kia sang lương kinh doanh ( ngầm định trong cơ quan hiểu là tăng lương cơ bản). :dzo:

L

luuthihoa1

Guest
5/10/08
4
0
1
55
tpcamau
Vâng ý kiến trên là hợp lý đấy bạn ạ

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
tăng gì thì tăng, nhưng chung quy là tăng thu nhập mà ko muốn tăng mức đóng bảo hiểm thì có thể tăng hệ số cao lên 1 chút mà. đúng ko, vẫn đóng Bh ở mức cũ
mà bạn hỏi bhxh tính cái gì căn cứ vào 6 tháng cuối zậy? trợ cấp bảo hiểm có nhiều loại lém, mỗi loại có cách tính khác nhau

H

hanhbach125

Guest
16/9/08
2
0
0
40
Hà Nội
mọi người ơi e muốn hỏi là kh lương cơ bản tăng thì cty phải làm những thủ tục j? đầu năm 2009 này lương cơ bản đã tăng mà e chưa biết phải bắt đầu làm từ đâu nữa?
Ai biết chỉ giúp e với. Thanks

V

vohamyvan

Sơ cấp
19/8/08
25
0
0
Q4
mọi người ơi e muốn hỏi là kh lương cơ bản tăng thì cty phải làm những thủ tục j? đầu năm 2009 này lương cơ bản đã tăng mà e chưa biết phải bắt đầu làm từ đâu nữa?
Ai biết chỉ giúp e với. Thanks

Bạn lập mẫu 03a-TBH (có thể tải về từ trang web bhxhhcm.com), lập 3 bản điều chỉnh lương và nộp lên cơ quan bhxh

N

ntttrang82

Guest
5/2/09
3
0
0
42
Thanh pho Ho Chi Minh
Bạn lập mẫu 03a-TBH (có thể tải về từ trang web bhxhhcm.com), lập 3 bản điều chỉnh lương và nộp lên cơ quan bhxh

Khi bạn lập 3 bản điều chỉnh lương mẫu 03a-TBH, phải kèm theo quyết định tăng lương cơ bản từ mức củ lên mức mới theo nghị định 110/2008/ND-CP. Và cùng tùy Cơ quan BH đó ở quận mấy, Quận nào khó thì họ yêu cầu lập lại thang bảng lương mới có xác nhận của Phòng Lao Động, Quận nào dể thì chỉ cần Quyết định tăng lương thôi.

L

Loan Anh

Sơ cấp
14/10/09
10
0
0
TP HCM
Vậy thì e bảo sếp chuyển cái khoản tăng lương cơ bản kia sang lương kinh doanh ( ngầm định trong cơ quan hiểu là tăng lương cơ bản). :dzo:

Công ty mình cũng ở trường hợp tương tự. Có 3 NV được Giám đốc QD tăng cơ bản và đóng BHXH ở mức đó. Mình chưa kịp làm QD nhưng vẫn báo tăng với BHXH là như vậy. Vì mình sợ nếu không báo cũng không được. Còn theo như y bạn "tho moc" noi mình không hiểu rõ lắm. Mọi người ai nắm rõ vấn đề này có thể nói cho mọi người cùng nghe coi. Thank!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA