Những người ít nói = nói nhiều***

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
:talk:
Khi gặp người lạ mình thường ít nói thậm chí người ta bảo lạnh lùng.
Với người quen rùi thì nói khá nhiều nhưng may mắn mọi người cũng thích nghe mình nói.
Vui thì nói nhiều để chia sẻ còn buồn nói lại càng nhiều hơn để giảm stress.
Một ngày nào đó trên trái đất này không có tiếng nói thì sao nhỉ?:wall: :kopfpatsc

Nhưng đọc trên báo người ta bảo những người nói nhiều là những người thông minh và lanh lợi.

Có báo lại bảo những người nói nhiều thường chết sớm.

Mâu thuẫn bạn nhỉ.

Nào ai ít nói ai nói nhiều thi nhau nói đi cả nhà ơi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Khi gặp người lạ mình thường ít nói thậm chí người ta bảo lạnh lùng
Cũng dễ hiểu mà ...nhưng ít nói không phải là lạnh lùng...lạnh lùng là cái vẻ mặt bạn đối người nói.
Với người quen rùi thì nói khá nhiều nhưng may mắn mọi người cũng thích nghe mình nói
Ngộ nhận rùi...có thể người ta ngồi chỉ để ngắm bạn .Tóc dài ạ.. chứ chưa chắc đã chú tâm
Vui thì nói nhiều để chia sẻ còn buồn nói lại càng nhiều hơn để giảm stress.
Không phải giảm stress mà chuyển dịch stress
Một ngày nào đó trên trái đất này không có tiếng nói thì sao nhỉ?
Hoàn toàn thanh bình...đã có những kỷ nguyên trái đất hạnh phúc như thế
Nhưng đọc trên báo người ta bảo những người nói nhiều là những người thông minh và lanh lợi.
Mấy ông nhà báo đang tự ca ngợi họ
Có báo lại bảo những người nói nhiều thường chết sớm.
Khoa học lại chứng minh người sống lâu luôn nói nhiều hơn người chết sớm
Mâu thuẫn bạn nhỉ.
Có gì mà mâu thuẫn chứ cái miệng sinh ra có nhiều chức năng mà.
Những lúc không nói nó làm chức năng khác
ví dụ: hun nhiều ---->sống lâu
ăn nhầm cá nóc----> chít sớm

Nào ai ít nói ai nói nhiều thi nhau nói đi cả nhà ơi
Muội đạt yêu cầu chưa

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
ao2day nói:
Cũng dễ hiểu mà ...nhưng ít nói không phải là lạnh lùng...lạnh lùng là cái vẻ mặt bạn đối người nói.

Ngộ nhận rùi...có thể người ta ngồi chỉ để ngắm bạn .Tóc dài ạ.. chứ chưa chắc đã chú tâm

Muội đạt yêu cầu chưa

Kinh quá bác phun ra 1 đống to thế.
Theo E thấy ngoài đời thì những người nói nhiều thường gầy :beer: nhưng sống lâu thì ....?

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Khi gặp người lạ mình thường nếu người ta "bẽn lẽn" mình thươgf chủ động bắt chuyện. Nhưng người ta hòa đồng thì giữ cho cuộc nói chuyện hòa đồng và chừng mực thậm chí một số người mới gặp mình vài lần đều có kết luận mình ít nói. (trong đó có cái ông đỏ đỏ phía trước)

Với người quen mình nói khá nhiều nhưng tùy lúc nếu là lúc mình đang suy nghĩ thì xung quanh mọi người có nói gì cũng mặc kệ!
Với một số người mình quen, nếu mình ghét, chẳng bao giờ mình nói chuyện cùng, dù người ta có bắt chuyện. Nhưng cũng có người mình rất ghét, ghét đến nỗi ko xem người đó là bạn bè bình thường nhưng vẫn nói chuyện(tuy nhiên chắc chắn trong cách nói chuyện của mình mình cũng thẳng thắn cho người ta biết điều đó!), Hồi trước, mình rất ghét một đứa bạn, nhưng nó cứ bắt chuyện với mình hoài, dù mình đã cố tránh. Cuối cùng mình đã gọi nó ra và nói: "H biết ko, C thực sự ghét H đó!" Nghĩ lại thấy đúng là bó tay. Sau đó ko thấy nó bắt chuyện với mình nữa!!!:sick:
Vui thì giữ cho riêng mình còn buồn thì lại gặp bạn bè nói tào lao chuyện trên trời dưới đất để giảm stress.(bởi vậy bạn bè có thể biết được lúc mình buồn nhưng chẳng mấy ai có thể biết mình buồn vì chuyện gì!:inlove:

Một ngày nào đó trên trái đất này không có tiếng nói thì sao nhỉ?
- Có những thứ ko nhất thiết phải nói ra:cool2:
- Có thể tĩnh tâm!

những người nói nhiều là những người thông minh và lanh lợi. Mình vẫn thích những người nói hơn là quá ít bởi vì ai đó ko nói gì thì mình thấy hơi sợ.. Tuy nhiên nói nhiều quá chán lắm!

Mâu thuẫn bạn nhỉ.
Nào ai ít nói ai nói nhiều thi nhau nói đi cả nhà ơi?
Ko phải cái gì người ta cũng nói ra và ko phải những gì người ta nói ra đều đúng như người ta nghĩ!

==>>Bởi vậy mất 2 năm ĐH một số bạn bè nói mình giống thầy tu!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
ao2day nói:

Muội đạt yêu cầu chưa
Hay....hay.Không hổ danh là luôn nét và thông minh.

S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
Đôi khi mình lắng nghe một người khác nói, nghe rất là chăm chú, nhưng khoảng 5 phút sau là bị mất tập trung, đầu óc lại đi tản mạn một nơi khác, nhưng người ta lại cứ nghĩ răng mình đang lắng nghe mới lạ chứ. Bệnh gì vậy nhỉ???

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
snoopy2004 nói:
Đôi khi mình lắng nghe một người khác nói, nghe rất là chăm chú, nhưng khoảng 5 phút sau là bị mất tập trung, đầu óc lại đi tản mạn một nơi khác, nhưng người ta lại cứ nghĩ răng mình đang lắng nghe mới lạ chứ. Bệnh gì vậy nhỉ???

Là bệnh "mất tập trung".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA