Xin chỉ giúp cách in giấy liên tục

• Thread starter Michelle
  • Ngày gửi
M

Michelle

Trung cấp
22/5/04
68
0
8
(Bài này đã post 1 lần rồi, nhưng do không tên phù hợp nên bị ...quăng vào thùng rác đấy! Các bác nào lỡ đọc lại thì cảm phiền nhé!)

Tui có nhu cầu in chứng từ liên tục bằng giấy in Liên Sơn khổ A5 nhưng không biết làm cách nào cả. Tui in bằng Epson LQ300+

Nếu in từng tờ xong rồi cho giấy trở lại thì không nói. Ý tui là cho in từ "tối tới sáng" làm sao cho máy hiểu để set lại đầu giấy.

Công ty tui chứng từ nhiều, không in ban ngày được, ban ngày làm việc khác.

Các bác giúp giùm nhé?

Cảm ơn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sky-blue

Guest
Michelle nói:
(Bài này đã post 1 lần rồi, nhưng do không tên phù hợp nên bị ...quăng vào thùng rác đấy! Các bác nào lỡ đọc lại thì cảm phiền nhé!)

Tui có nhu cầu in chứng từ liên tục bằng giấy in Liên Sơn khổ A5 nhưng không biết làm cách nào cả. Tui in bằng Epson LQ300+

Nếu in từng tờ xong rồi cho giấy trở lại thì không nói. Ý tui là cho in từ "tối tới sáng" làm sao cho máy hiểu để set lại đầu giấy.

Công ty tui chứng từ nhiều, không in ban ngày được, ban ngày làm việc khác.

Các bác giúp giùm nhé?

Cảm ơn trước
Nếu windows phiên bản 2000,XP thì bạn phải vào printers and faxes, vào file/sever properties/check vào create a new form, đặt tên form name, định dạng khổ giấy, rồi khi thoát ra ngoài, định dạng form in ở report của chương trình theo khổ đã tạo.
Khi đó bạn cứ tha hồ in liên tục, liên tục như en-ni-chai-dzơ vậy đó!!!

Sửa lần cuối:
M

Michelle

Trung cấp
22/5/04
68
0
8
Cảm ơn bác sky-blue nhiều!

Tui làm cái đó rồi, nhưng in liên tục vài chục tờ thì bị lệch!

Ý tui muốn hỏi là có thể chọn cách nào để cứ in hết khổ giấy thì máy tự động trả về đầu trang mới. Có thế thì mới không bị lệch được.

Không phải tui không đo chính xác, tui đo bằng thước cặp để xác định khổ giấy đấy chứ, nhưng vẫn lệch.

Cách tui đề nghị trên là do tui nghĩ ra thôi vì mình có thể can thiệp vào hoạt động của cái motor bước của máy in kia mà. Chắc chắn phải có người nào đó làm cái việc này rồi!

S

sky-blue

Guest
Michelle nói:
Cảm ơn bác sky-blue nhiều!

Tui làm cái đó rồi, nhưng in liên tục vài chục tờ thì bị lệch!

Ý tui muốn hỏi là có thể chọn cách nào để cứ in hết khổ giấy thì máy tự động trả về đầu trang mới. Có thế thì mới không bị lệch được.

Không phải tui không đo chính xác, tui đo bằng thước cặp để xác định khổ giấy đấy chứ, nhưng vẫn lệch.

Cách tui đề nghị trên là do tui nghĩ ra thôi vì mình có thể can thiệp vào hoạt động của cái motor bước của máy in kia mà. Chắc chắn phải có người nào đó làm cái việc này rồi!

Cái đó thì...chịu!!! vì các máy in kim dùng một thời gian thường.... bị như thế-nó cứ rơ như răng bà già nên việc in liên tục mà bị nhích dần là điều dễ hiểu! (mình chỉ thấy cái máy in tốc độ cao Tally làm việc là chuẩn nhưng tiền thì.....)

T

tuanthangnd

Guest
1/7/09
1
0
0
41
hn
Ðề: Xin chỉ giúp cách in giấy liên tục

Bác cấu hình thế nào mà in dc khổ giấy A5 vậy, mình in ra toàn bị trôi cả khổ A4

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA