Văn bản quy định khi ghi "bán hàng qua điện thoại" trên hóa đơn

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Có văn bản nào quy định cụ thể việc ghi vào chỗ chữ ký của nguoi mua la bán hàng qua điện thoại không. Phải ghi như thjế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Riêng đối với việc mua hàng không trực tiếp như: Mua hàng qua điện thoại, fax thì bên mua hàng không phải ký trên hoá đơn nhưng ghi rõ là hàng mua qua điện thoại, fax...

Trên đây là quy định tại Điểm 1.11, Mục VI, Phần A của Thông tư 120/2002/TT-BTC.

H

Hoanganh1971

Sơ cấp
12/11/04
16
0
1
Hai phong
Nguyen Tu Anh nói:
Riêng đối với việc mua hàng không trực tiếp như: Mua hàng qua điện thoại, fax thì bên mua hàng không phải ký trên hoá đơn nhưng ghi rõ là hàng mua qua điện thoại, fax...

Trên đây là quy định tại Điểm 1.11, Mục VI, Phần A của Thông tư 120/2002/TT-BTC.
Chị Tú Anh ơi chị có thông tư này ko cho em với em rất cần, vì cty em hay có khách hàng mua hàng theo hình thức đó.
Mail của em là hoanganhtvn@yahoo.com
Em cám ơn chị nhiều nha!

B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Tú Anh ơi cứu bồ với .. hihi.. Mình đang tìm Thông tư 372/TCT/VV1 21/07/99 Tổng Cục Thuế ko ? Cảm ơn bạn nhé!

B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Ngày hôm qua khách hàng bắt buộc mình phải đưa thủ trưởng ký HĐ GTGT khi mình bán hàng, từ trước giờ mình bán hàng có lúc Thủ trưởng ký nhưng có khi thủ trưởng đi vắng mình đóng mộc treo thôi và người bán hàng mình vẫn ký bình thường 3LL dù có Thủ trưởng ký hay ko.
Nhưng khách hàng nói có Văn bản mới yêu cầu phải là thủ trưởng ký mới được, chứ ko đóng mộc treo.mình tìm trên Web thuế mà ko thấy.Cả nhà có ai có thì cho mình xin trước văn bản đó đi , .... hihi còn hậu tạ sau nhé.

R

rebecca

Guest
14/9/04
40
0
0
Ha Noi
Căn cứ điểm 1.2 Mục VI Phần B Thông tư số 120/2002/TT-BTC mgày 30/12/2002 của Bộ Tài chính thì: Trường hợp mẫu hóa đơn có chỉ tiêu thủ trưởng đơn vị ký duyệt thì không nhất thiết thủ trưởng phải ký duyệt mà có thể ủy quyền cho người bán hàng ký, ghi rõ họ, tên khi lập hóa đơn giao cho khách hàng. Việc ủy quyền người ký duyệt hóa đơn bán hàng phải có quyết định của Thủ trưởng đơn vị và hóa đơn này phải được đóng dấu của tổ chức, cá nhân vào góc trên, bên trái của liên 2 hóa đơn, không được đóng dấu khống vào hóa đơn tại vị trí ký duyệt của Thủ trưởng đơn vị .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA