Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục xác minh Hóa đơn GTGT

• Thread starter LittleGod
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

LittleGod

Guest
3/7/06
25
0
1
HCM
Công ty mình có xuất HĐ GTGT cho 1 Cty A năm 2003.
Đến nay khi chi cục thuế yêu cầu xác minh thì liên 2 có dấu hiệu tẩy xóa so với 2 liên kia (Tẩy = hóa chất và viết lại) và tên Cty mua là Cty B.
Khi cầm bản Photocopy đối chiếu thì thấy có dấu hiệu tẩy xóa nhưng Chi cục thuế vẫn lập biên bản Cty mình vi phạm (vì ko có ai xác minh là cty mình ko xuất Nội dung các liên khác nhau)
Mọi người ai đã có kinh nghiệm trogn trường hợp này chỉ em cách đi xác minh, kiện cáo,.... để có văn bản chứng minh mình làm đúng (xuất 3 liên như nhau)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TuanAnh200874

Guest
16/11/06
12
0
0
49
Bình Dương
LittleGod nói:
Đến nay khi chi cục thuế yêu cầu xác minh thì liên 2 có dấu hiệu tẩy xóa so với 2 liên kia (Tẩy = hóa chất và viết lại) và tên Cty mua là Cty B.
Khi cầm bản Photocopy đối chiếu thì thấy có dấu hiệu tẩy xóa nhưng Chi cục thuế vẫn lập biên bản Cty mình vi phạm (vì ko có ai xác minh là cty mình ko xuất Nội dung các liên khác nhau)
Mọi người ai đã có kinh nghiệm trogn trường hợp này chỉ em cách đi xác minh, kiện cáo,.... để có văn bản chứng minh mình làm đúng (xuất 3 liên như nhau)
Ai biểu ông ký vào biên bản làm gì??? Nếu đã có dấu hiệu tẩy xóa thì đề nghị cán bộ thuế chuyển hồ sơ sang CA để làm giám định hình sự là biết liền. Đừng đóng phạt, làm văn bản khiếu nại là co vòi liền :beernow:

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
LittleGod nói:
Để chứng minh bạn làm 1 bộ hồ sơ gồm: sổ chi tiết công nợ, phiếu xuất kho có chữ ký của người nhận hàng, phiếu thu tiền (có chữ ký ngừoi trả tiền hoặc giấy báo có của Côngty A) cùng hóa đơn liên 3
gửi cơ quan thuế thôi
Đố dám bảo bạn vi phạm

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
TuanAnh200874 nói:
Ai biểu ông ký vào biên bản làm gì??? Nếu đã có dấu hiệu tẩy xóa thì đề nghị cán bộ thuế chuyển hồ sơ sang CA để làm giám định hình sự là biết liền. Đừng đóng phạt, làm văn bản khiếu nại là co vòi liền :beernow:
Đã ký vào biên bản rồi,có quyết định xử phạt thì có đi kiện cũng phải nộp phạt cái đã rồi đi kiện sau.Không nộp không ai nhận đơn đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA