Kế toán - tài chính hay kế toán - hành chính

• Thread starter Nguyễn Bình
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Trong công ty mình, xếp đang thiếu người làm cho bộ phận hành chính. Thấy mình có vài đóng góp trong việc hoàn thiện bộ máy, xếp tóm luôn lên nói: " em giúp anh phụ trách mảng này trong thời gian đầu, sau này có người vào rồi em chỉ lại cho người ta". Hu hu, làm cách nào để từ chối trong khi công ty thiếu người thật sự và mình là người được xếp "tin tưởng" kiểu này. :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pmk6688

Guest
28/8/06
22
0
0
Thiên đường
Nguyễn Bình nói:
Trong công ty mình, xếp đang thiếu người làm cho bộ phận hành chính. Thấy mình có vài đóng góp trong việc hoàn thiện bộ máy, xếp tóm luôn lên nói: " em giúp anh phụ trách mảng này trong thời gian đầu, sau này có người vào rồi em chỉ lại cho người ta". Hu hu, làm cách nào để từ chối trong khi công ty thiếu người thật sự và mình là người được xếp "tin tưởng" kiểu này. :wall:

Khó gì đâu! Nói với sếp bạn thế này: Để em tuyển cho!:byebye:

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Khó gì đâu! Nói với sếp bạn thế này: Để em tuyển cho!

Thế này bạn ạ. Mình tuyển dụng nhưng phải được xếp duyệt lần cuối. Mà xếp thì như chim, suốt ngày bay trên trời từ đông sang Tây, đợi xếp duyệt xong rồi thì mình cũng méo.
Vậy nên, cách tốt nhất là không nhận gì cả. Rồi sau đó đi tìm công việc khác, chỉ làm mỗi kế toán thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA