Kế toán trưởng đi vắng ai có thẩm quyền ký tờ khai thuế GTGT?

• Thread starter believe_meme
  • Ngày gửi
B

believe_meme

Guest
24/8/06
22
0
0
Ha Noi
Có Bác nào tư vấn chỉ giùm em với!
Kế toán trưởng Cty em đi công tác vậy ai có đủ thẩm quyền ký vào tờ khai thuế hàng tháng?
Trân trọng cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ôi giời! Tưởng người "Đại diện theo pháp luật của cơ sở kinh doanh" đi vắng thì mới lo chứ! Trên các Bảng kê chỉ cần đóng dấu treo và cho người khác ký tên vào chỗ "Người lập biểu" là được rồi.

T

thudm

Guest
12/6/06
16
0
0
42
Hà Nội
Cho em hỏi với. Thế công ty em mới thành lập nên chưa có kế toán trưởng . Em làm kế toán và các báo cáo thuế chỗ : kế toán trưởng và người lập biểu em đều ký thì có sai phạm gì không? (Chỗ kế toán trưởng em chỉ đề là kế toán và ký tên em có sao ko?)

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
thudm nói:
Cho em hỏi với. Thế công ty em mới thành lập nên chưa có kế toán trưởng . Em làm kế toán và các báo cáo thuế chỗ : kế toán trưởng và người lập biểu em đều ký thì có sai phạm gì không? (Chỗ kế toán trưởng em chỉ đề là kế toán và ký tên em có sao ko?)
Em sửa thành PHỤ TRÁCH KẾ TOÁN tại mục KẾ TOÁN TRƯỞNG và ký nhé!
Chào thân
!

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
thudm nói:
Doanh nghiệp tư nhân nếu chưa có kế toán trưởng thì các báo cáo mang tính chất pháp lý như thuế , cục thống kê, ngân hàng do chủ doanh nghiệp , giám đốc hoặc người được ủy quyền ký thay sẽ ký các báo cáo này . nhưng pháp có đủ năng lực về pháp lý !

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Để chữa cháy cho những báo cáo thuế trước đây, bạn bổ sung "Quyết định bổ nhiệm nhân sự" và nộp cho cán bộ thuế, lưu ý ngày trên Quyết định. Khi nào có kế toán trưởng mới thì làm tiếp cái "Quyết định bổ nhiệm nhân sự" mới.

Còn bình thường, trên các bảng kê, chỉ cần ký một chữ ký vào chỗ "Người lập biểu" và đóng dấu treo của doanh nghiệp vào là người ta nhận tất đấy.
thudm nói:

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Nguyen Tu Anh nói:
Để chữa cháy cho những báo cáo thuế trước đây, bạn bổ sung "Quyết định bổ nhiệm nhân sự" và nộp cho cán bộ thuế, lưu ý ngày trên Quyết định. Khi nào có kế toán trưởng mới thì làm tiếp cái "Quyết định bổ nhiệm nhân sự" mới.

Còn bình thường, trên các bảng kê, chỉ cần ký một chữ ký vào chỗ "Người lập biểu" và đóng dấu treo của doanh nghiệp vào là người ta nhận tất đấy.
dạ, thuế họ bảo e ký thay luôn vào cho đủ chữ ký ( chỗ KTT) chứ họ ko nhận tờ khai thiếu chữ ký đâu chị ơi :dzo:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA