Lãng mạn còn không?

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Chào các bạn!

Cuộc sống với biết bao bộn bề lo toan đã kéo chúng ta cuốn theo. Phải lo cơm áo gạo tiền, học hành ,bạn bè và cuộc sống riêng....tính lãng mạn bớt dần và thay vào đó là sự tính toán mà người ta vẫn thường bảo là thực dụng.
Tôi sợ rằng đến một ngày nào đó khi nhìn ánh bình minh tôi chẳng thấy đẹp, ngắm mặt biển xanh mêm mông chẳng thấy nó quyến rũ chút nào, chẳng chút xúc động khi ngắm lá mùa thu rơi. .....
Giật mình tự hỏi : " Mình có còn lãng mạng không?"

Rồi trong tình yêu ngày nay còn không sự lãng mạn ?

Lãng mạn là gì nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Sao chỉ trong tình yêu mới có lãng mạn nhỉ? Ngoài tình yêu ra còn có lãng mạn không????????:wall: :wall:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Giờ mà kêu lãng mạn chắc tưởng hâm :lol:
Cứ thực tế cho nó dễ nhỉ ?

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hoadonbanle nói:
Giờ mà kêu lãng mạn chắc tưởng hâm :lol:
Cứ thực tế cho nó dễ nhỉ ?

TT tự thấy mình rất thực tế. Nhưng sao một số người nhận xét mình lãng mạn? Có phải ý họ muốn ám chỉ như Hoadonbanle?:sad:

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
tocdai_friendly nói:
Chào các bạn!

Cuộc sống với biết bao bộn bề lo toan đã kéo chúng ta cuốn theo. Phải lo cơm áo gạo tiền, học hành ,bạn bè và cuộc sống riêng....tính lãng mạn bớt dần và thay vào đó là sự tính toán mà người ta vẫn thường bảo là thực dụng.
Tôi sợ rằng đến một ngày nào đó khi nhìn ánh bình minh tôi chẳng thấy đẹp, ngắm mặt biển xanh mêm mông chẳng thấy nó quyến rũ chút nào, chẳng chút xúc động khi ngắm lá mùa thu rơi. .....
Giật mình tự hỏi : " Mình có còn lãng mạng không?"

Rồi trong tình yêu ngày nay còn không sự lãng mạn ?

Lãng mạn là gì nhỉ?

Việc gì mà cô bé tóc dài này phải băn khoăn quá thế nhỉ . Ngay khi cảm thụ được vẻ đẹp của bức tranh mùa xuân con nước của Levitan mà bạn kèm theo đây cũng được gọi là lãng mạn rồi

Đừng có lo sớm quá thế mau già đấy. Máu lãng mạn nếu có thì sẽ theo cô bé suốt đời có muốn cũng ko gạt bỏ được đâu mà sợ. Không khéo lúc ấy lại hỏi sao mà mình lãng mạn thế thì chết đấy :lily:

A

ASM

Guest
23/10/04
26
0
0
42
Hanoi
Uh, trong tình cảm lãng mạn tí cũng được
Còn vấn đề khác ........I can you, you tha cho me :)

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Thực tế không có một thước đo nào để biết được đó là lãng mạn hay không mà chỉ là cảm giác và người ta gọi tên là như thế. Lãng mạn hay không chỉ phục vụ cho cuộc sống của mình cảm thấy vui và thú vị hơn. Nhiều người xem một chuyện gì đó họ gọi là lãng mạn còn với người khác là lãng xẹc. Những vấn đề cảm tính, không hiện hữu sờ được nắm được thì chúng ta không nên bàn nhiều.

Đối với tôi thì điều đó được định nghĩa chút ít. Còn cuộc sống thì thực tại vẫn chiếm đa phần và nó quyết định sự sống còn của tôi thì dại gì mà tôi không chọn nó.

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hồi còn là SV sao mà lãng mạn thế... Thơ văn cứ gọi là ...!!!
Thành tích: Hội bút Hương đầu mùa, năm nào cũng kiếm giải thơ văn trong trường.
Cuộc sống và tình yêu toàn mầu hồng...
Bây giờ nhìn đâu cũng thấy..tiền...
Biệt danh: "Hòa thượng thích nhiều tiền"
Thần tượng: Bác Hồ và cụ Washington... Hic hic...
Vậy còn lãng mạn đc không nhờ????

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Katherine nói:
Hồi còn là SV sao mà lãng mạn thế... Thơ văn cứ gọi là ...!!!
Thành tích: Hội bút Hương đầu mùa, năm nào cũng kiếm giải thơ văn trong trường.
Cuộc sống và tình yêu toàn mầu hồng...
Bây giờ nhìn đâu cũng thấy..tiền...
Biệt danh: "Hòa thượng thích nhiều tiền"
Thần tượng: Bác Hồ và cụ Washington... Hic hic...
Vậy còn lãng mạn đc không nhờ????
Quá lãng mạn - Vì có $ sẽ có những tối bên ánh nền hồng với người yêu ở Hawaii chẳng hạn. Còn ko có thì đừng có mơ nhé. Quên khẩn cấp cho bọ nhờ

Gửi bạn bài thơ vui mà tôi đọc được hồi còn sinh viên

Lớn lên tớ sẽ thành phi công vũ trụ
Bay tới các vì sao
Cậu bé nói

Còn tớ
Sẽ dệt nên bầu trời sao
Để cậu bay tới đó
Cô bé thì thầm

Lớn lên
Hai người thành vợ thành chồng

Suốt ngày bàn chuyện
Tiền nong

(st)

Người thực tế nhất sẽ là người lãng mạn nhất

Hehe chiều nay hơi rảnh - "lãng mạn" chút xíu

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Đọc topic này xong, díu tóc mình một cái cho tỉnh, rồi tự hỏi: Mình lãng mạn đó ư/?/

Hihi, cái thời còn đi học, cuộc sống đương nhiên là màu hồng, vì lúc ấy nào mấy ai phải lo chuyện cơm áo gạo tiền, phải lo cho bản thân. Nhưng ra trường thì khác rồi, và thực tế dạy cho chúng ta một điều thế này: Nếu để thực tế trước lãng mạn, sẽ nhận thấy lãng mạn thú vị cho bản thân mình nhiều hơn.

Oài, nói xong rồi, chả hiểu mình nói có làm sao không nữa. Hình như mình vẫn như xưa

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
camchuong1976 nói:
Đọc topic này xong, díu tóc mình một cái cho tỉnh, rồi tự hỏi: Mình lãng mạn đó ư/?/

CC em ui, hổng phải đọc xong topic này em mới hỏi như vậy mà chị thấy em hỏi như vậy từ lâu rùi mà. (bằng chứng ở dưới nick của em đó!)

Câu trả lời cũng nằm ở ngay cái location của em, vậy mà cũng hỏi nữa. Đúng là NNN!:wall:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Secret_grasses nói:
CC em ui, hổng phải đọc xong topic này em mới hỏi như vậy mà chị thấy em hỏi như vậy từ lâu rùi mà. (bằng chứng ở dưới nick của em đó!)

Câu trả lời cũng nằm ở ngay cái location của em, vậy mà cũng hỏi nữa. Đúng là NNN!:wall:

NNN ? What?:wall:

Hihi, chị yêu dấu ạ, chị cũng lãng mạn thật đấy. Hic, mình có 2 bà chị lãng mạn như thế, thảo nào mình cũng lãng mạn.

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
camchuong1976 nói:
chả hiểu mình nói có làm sao không nữa. Hình như mình vẫn như xưa

Hồi xưa chị bị làm sao hả?

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
babyacc nói:
Hồi xưa chị bị làm sao hả?

Làm sao là làm sao hả "em"?/ Hì, xin lỗi chị nhá, hình như em nhỏ tuổi hơn chị.

Nhưng mà hồi xưa nó bị lãng mạn chứ bị làm sao nữa ạ. Giờ vẫn cứ thế...:wall:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
camchuong1976 nói:
Nhưng mà hồi xưa nó bị lãng mạn chứ bị làm sao nữa ạ. Giờ vẫn cứ thế...:wall:
Gớm giời lãng mạn từ xưa tới giờ thì hổng biết là theo kiểu " Lãng mạn ngây thơ " : Sáng nhặt lá , chiều đá ống bơ , tối ngồi thu lu tới sáng . Thế thì ..:wall:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Hoadonbanle nói:
Gớm giời lãng mạn từ xưa tới giờ thì hổng biết là theo kiểu " Lãng mạn ngây thơ " : Sáng nhặt lá , chiều đá ống bơ , tối ngồi thu lu tới sáng . Thế thì ..:wall:

Này cái anh Hoadonbanle kia, lâu ngày không gặp mà chào đón em nó thế đó hả? hihi, đùa anh chút thôi, lãng mạn là một phạm trù hơi khó nói, có nhiều người cũng rất lãng mạn nhưng họ không bộc lộ ra bên ngoài, họ "kìm nén" được hoặc họ để cho phần thực tế nhiều hơn. Lãng mạn ở đây cuối cùng cũng chỉ là một phần cảm xúc của con người. Nói như bác PAT, cái phần cảm tính của em nó chiếm nhiều hơn trong con người em.

Tuy vậy, hiện tại là em vẫn đang sống ở dưới mặt đất này. Như thế, suy ra, vẫn còn hiện thực chán.

Cái"Sáng nhặt lá...", em không cho vào danh sách lãng mạn của mình đâu anh ạ. Đọc cứ tưởng tượng cảnh ấy... không chịu được.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
!!!!!!!!!!!!:sad:

:food-smil Lãng mạn viết chuẩn chính tả là như nào các bác!!!!!!:flowersun

P

pmk6688

Guest
28/8/06
22
0
0
Thiên đường
Tặng tocdai_friendly

Em chẳng lấy chông kế toán đâu.
Lấy chông kế toán chóng mọc râu !
Năm thì mười họa hay chăng chớ
Để lại cho em môt nõi sầu.

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
Hỏi PMK6688????

(E biết bác ko tặng E nhưng E đọc ngứa mồm quá)

"Chông" là gi thế bác. Mà ai chóng mọc râu cơ "chông" hay "Em" vậy ạ

:dogrun: :dogrun: :dogrun: :dogrun: :dogrun:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA