Thủ quỹ kiêm thủ kho??

• Thread starter lovelysmile
  • Ngày gửi
L

lovelysmile

Guest
28/7/05
23
0
0
42
Vietnam
Các anh chị cho em hỏi có văn bản nào quy định thủ quỹ không được làm thủ kho không ạ. Và nếu một người kiêm luôn cả 2 công việc đó có sai nguyên tắc không ạ hay vẫn được chấp nhận.
Em xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Em vừa giữ tiền vừa giữ hàng quá sướng rồi còn chê à ! xếp em đúng đấy , cho em kiêm luôn kế toán thanh toán thì lúc ấy em hãy xin công văn nhé !

Sửa lần cuối:
L

lovelysmile

Guest
28/7/05
23
0
0
42
Vietnam
Thủ quỹ kiêm thủ kho

Gửi anh Thanh,
Cám ơn anh đã trả lời giúp em. Như vậy thủ quỹ vẫn có thể kiêm luôn thủ kho mà không sai luật ạ. Bời em không thấy đơn vị nào giống đơn vị em, vả lại chị kế toán chỗ em cứ khăng khăng khẳng định như vậy là không được và sai nguyên tắc.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
lovelysmile nói:
Gửi anh Thanh,
Cám ơn anh đã trả lời giúp em. Như vậy thủ quỹ vẫn có thể kiêm luôn thủ kho mà không sai luật ạ. Bời em không thấy đơn vị nào giống đơn vị em, vả lại chị kế toán chỗ em cứ khăng khăng khẳng định như vậy là không được và sai nguyên tắc.
Hic nếu đơn vị bạn là đơn vị hành chính sự nghiệp thì bạn làm ơn đọc lại luật kế toán dùm đi, còn là đơn vị doanh nghiệp tư nhân thì không bàn luận ở đây.

S

Song Huong

Cao cấp
lovelysmile nói:
Gửi anh Thanh,
Cám ơn anh đã trả lời giúp em. Như vậy thủ quỹ vẫn có thể kiêm luôn thủ kho mà không sai luật ạ. Bời em không thấy đơn vị nào giống đơn vị em, vả lại chị kế toán chỗ em cứ khăng khăng khẳng định như vậy là không được và sai nguyên tắc..
PHIHUNGVN nói:
Hic nếu đơn vị bạn là đơn vị hành chính sự nghiệp thì bạn làm ơn đọc lại luật kế toán dùm đi, còn là đơn vị doanh nghiệp tư nhân thì không bàn luận ở đây.
To PHIHUNGVN
Ý kiến của bạn Thanh hoàn toàn chính xác đó chứ.

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Các bạn nên dựa vào quy tắc bất kiêm nhiệm của kiểm soát nội bộ thì chúng ta có thể thiết lập hệ thống kiểm soát mà hạ chế thấp nhất rủ ro cho tổ chức , hoặc doanh nghiệp không phân biệt hành chánh sự nghiệp hoặc doanh nghiệp kinh doanh .
Ví dụ như : Thủ quỷ không thể kiêm luôn kế toán thanh toán , công nợ . Thủ kho không thể kiêm luôn kế toán kho, vật tư hàng hóa ...........

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Mình thấy giữa thủ quỹ và thủ kho nếu kiêm nhiệm thì đâu có vi phạm nguyên tắc:"bất kiêm nhiệm " đâu.Ntắc đó được áp dụng một số trường hợp như:"Kế toán thanh toán ko được kiêm thũ quỹ(nhưng ở một số cty TNHH kể cả loại lớn vẫn vi phạm ntắc này),chồng làm giám đốc thì vợ ko đc làm kế toán trưởng,chồng làm kế toán trưởng vợ ko đc làm thủ quỹ....

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Ở doanh nghiệp việt nam thuộc trách nhiệm hửu hạn thì bạn nói đến làm gì . Vì họ quản lý dạng gia dình trị . đâu có áp dụng khao học vào quản lý đâu ? Vì thế các doanh nghiệp Việt Nam thường đời sống rất ngắn , chỉ cần một chắc động nhỏ trên thương trường là rụn nụ mất rồi !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA