Em thấy vui vì chị cũng làm kế toán

• Thread starter ngocphblack
  • Ngày gửi
N

ngocphblack

Guest
30/8/06
0
0
0
thai binh
Tôi là một người có nhiều duyên nhưng ít nợ với ngành kế toán mặc dù tôi không làm về nghành này.này nhé!trong gia đình thì mẹ tôi là một người kế toán lâu năm,trong tình yêu thì bạn gái cũ+mới của tôi cũng là một người kế toán,bạn bè tôi thì có rất nhiều người cũng đang theo nghề này,và gần đây tôi được quen biết với chị..!
Tôi sống ở hànội cũng nhiều năm,thế mà lúc gần chia tay hànội tôi mới quen chị,tôi quen chị một cách cũng tình cờ,tình cờ trong một thời đại kĩ thuật số và internet,lúc đầu ấn tượng của tôi với chị cũng bình thường không có gì sâu sắc nhưng từ khi chị cho tôi đọc những dòng tâm sự của chị về một câu chuyện buồn chị đã trải qua,những gì chị viết trong đó khiến cho tôi cảm thấy xúc động thực sự,tự nhiên tôi có thiện cảm với chị thật nhiều. Tôi không gọi chị bằng chị,mặc dù hai chị em online nói chuyện với nhau rất nhiều,chị chưa bao giờ cho tôi biết chị bao nhiêu tuổi còn đối với tôi,tôi nghĩ chị vẫn là một "cô bé" ít ra là kém tuổi mình.Cho đến một hôm chị bỗng đổi cách xưng hô và gọi tôi bằng em tôi cảm thấy thực sự bất ngờ và thích thú.Có lần tói với chị có lẽ dịch vụ điện thoại nên tuyên dương và trao tặng phần thưởng cho chị emmình vì liên lạc của 2 chị em ngày nào cũng thông suốt.đúng vậy đã từ lâu đối với tôi việc hàng ngày gửi cho chị một vài tin nhắn để hỏi thăm để nói chuyện là một niềm vui, một điều không thể thiếu,tôi và chị thường kể cho nhau nghe những chuyện buồn vui trong cuộc sống,công việc diễn ra hàng ngày, với tôi đó không chỉ là sự sẻ chia mà còn là một nguồn an ủi trong những ngày đầu tôi rời xa hànội và nhận công việc mới.Tôi nhớ có lần tôi bảo với chị là em sẽ lấy vợ kế toán chị cười và viết cho tôi một câu rằng: " lấy vợ kế toán làm chi,nó về nó tính chi li cả ngày" tôi thấy vui vì câu nói đùa ấy.Chị gọi tôi là đồng hồ báo thức của chị vì đều đặn môiường gọi chị dậy vào một giờ nhất định để chị đi làm(chị là một con mèo lười mà) và còn nhiều rất nhiều điều nữa thật vui kể từ ngày hai chị em quen nhau kể ra thì còn lâu mới hết....Bây giờ mặc dù tôi ở cách chị hơn trăm cây số nhưng cũng chẳng có gì là xa xôi cả,cũng chính chị giới thiệu cho tôi trang web này để rồi hàng ngày tôi vẫn đọc những bài viết của chị,tôi thấy chị như ở ngay gần mình. Dù không có nghiệp vụ về kế toán nhưng tôi cảm thấy mình thật có duyên với ngành này,xung quanh tôi toàn là kế toán,tôi cảm thấy vui vì soongs trongmtrường này chính môi trường đó đã giúp cho chị em tôi gần và hiểu nhau nhiều hon chị nhỉ?mẹ bảo em sau này lấy một cô vợ làm giáo viên,em nói con sẽ lấy một người làm nghề giống mẹ,em thay minh vui khi nghĩ chị cũng là một người làm về kế toán!!!!!!!!!!!!!!!!!
em trai DONG HO BAO THUC gưỉ tới chị gái-DE CON-KATHERINE

Khóa học Quản trị dòng tiền
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hi, cảm ơn em Ngọc Béo "Đẹp trai không có đối thủ" nhé! Em vào đây nhiều là dễ nghiện lắm đấy nhé! Hihiii

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Katherine nói:
Hi, cảm ơn em Ngọc Béo "Đẹp trai không có đối thủ" nhé! Em vào đây nhiều là dễ nghiện lắm đấy nhé! Hihiii
Hic làm gì mà có người "Đẹp trai không có đối thủ" là thế nào nhỉ?! :wall:

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
DONG HO BAO THUC gưỉ tới chị gái-DE CON KATHERINE
Sao bây giờ mới có là dê con thôi hả chị Kathe :biggrin: