Thay Đổi Địa Chỉ Công Ty, Hoá đơn xử lý thế nào?

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi Nguyễn Thị Kiều Trinh, 29 Tháng mười 2012.

5,551 lượt xem

  1. Nguyễn Thị Kiều Trinh

    Nguyễn Thị Kiều Trinh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    155
    Đã được thích:
    7
    Nơi ở:
    Thành phố Cần Thơ
    Chào cả nhà Weketoan,
    Công Ty em mới thay đổi địa chỉ Công ty, thì theo TT153 thì chỉ cần đóng tên địa chỉ mới vào hóa đơn giá trị gia tăng , không biết như thế có đúng không ạ. Ngoài ra, thay đổi địa chỉ công ty còn phải làm thủ tục gì với cơ qua thuế không ạ, xin mọi người chỉ giúp.
     
    #1
  2. Nguyễn Cẩm Hà

    Nguyễn Cẩm Hà Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    793
    Đã được thích:
    13
    Nơi ở:
    hà nội
    Ðề: Thay Đổi Địa Chỉ Công Ty

    Đúng là bạn chỉ cần đóng tên địa chỉ mới vào hóa đơn là được.
     
    Last edited: 29 Tháng mười 2012
    #2
  3. Thuy Ngo Thanh

    Thuy Ngo Thanh Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    39
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hanoi
    Ðề: Thay Đổi Địa Chỉ Công Ty

    Theo thông tư 80 ngày 22/5/2012. Điều 11 - hồ sơ thay đổi thông tin người nộp thuế như sau:
    Hy vọng là giúp ích được cho bạn.
     
    #3
  4. Nguyễn Thị Kiều Trinh

    Nguyễn Thị Kiều Trinh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    155
    Đã được thích:
    7
    Nơi ở:
    Thành phố Cần Thơ
    Ðề: Thay Đổi Địa Chỉ Công Ty

    Chào cả nhà wedketoan,
    - Em cám ơn mọi người đã giúp đỡ thông tin rất có ích này, chúc các chị và các bạn dồi dào sức khỏe và thành đạt!!
     
    #4

Chia sẻ trang này