Nộp thừa tiền BHXH?

• Thread starter ktrang85
  • Ngày gửi
ktrang85

ktrang85

Guest
1/12/10
55
0
6
hn
Tháng 3, bên em nộp thừa BHXH là 23.517.369. Sang đến tháng 4 thì cơ quan bảo hiểm trừ đi số tiền BHXH phải đóng trong tháng là 5.423.000, còn 18.094.369 , nhưng phía dưới, phần 4.1 ( Số thực đóng) thì thấy họ ghi là -1.667.500. Em không hiểu chỗ này, nhờ anh chị giúp đỡ. Họ đã trừ số tiền BHXH trong tháng phải đóng rồi, sao họ lại trừ thêm 1.667.500. Sau đó, các tháng 5, 6, 7, 8, 9 thì họ cũng đã trừ số tiền BHXH phải đóng trong tháng đó rồi, nhưng vẫn trừ thêm 1 khoản gần 1,6 triệu nữa. Anh, chị giúp em với. Và số tiền bị trừ thêm này thì em phải hạch toán vào tài khoản nào. Em cảm ơn nhiều..

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
Ðề: Nộp thừa tiền BHXH ??????? Giúp em

phần này là họ trừ 2% DN được giữ lại của tháng đó đến cuối quý họ sẽ tổng hợp số DN được giữ lại , nếu DN nào giữ lại thì phải đóng trả lại họ, còn DN không giữ lại thì chẳng quan tâm làm gì số đó cả vì mình đã đóng đủ rồi mà

ktrang85

ktrang85

Guest
1/12/10
55
0
6
hn

Vậy em hỏi thêm là số tiền bảo hiểm trên thông báo kết quả đóng hàng tháng và sổ kế toán theo dõi bảo hiểm thì có phải khớp với nhau không.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Vậy em hỏi thêm là số tiền bảo hiểm trên thông báo kết quả đóng hàng tháng và sổ kế toán theo dõi bảo hiểm thì có phải khớp với nhau không.
Khớp nếu chênh lệch thì cuối năm điều chỉnh lại cho đúng với số tiền trên bảo hiểm.

N

Nguyen Thi Phuong An

Guest
13/12/14
2
0
1
34
em cã truong hop nay nho cac anh chi giup em voi a:
Cty em nop tien bhxh ma ghi nham thang.den thang 12 cq bhxh thong bao noi thieu tien dong bhxh thang 12 nhung thuc chat la cty em da dong roi nhung ghi nham sang thang 11.Nhung em lai ko chu y nen van dua tien sang dong BHXH thang 12.
Va van hach toan binh thuong.
Nhung gio em kiem tra thi thua so tien dong bhxh
Gio em phai lam ntn cac anh chi giup em voi
Va but toan dieu chinh ntn?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
em cã truong hop nay nho cac anh chi giup em voi a:
Cty em nop tien bhxh ma ghi nham thang.den thang 12 cq bhxh thong bao noi thieu tien dong bhxh thang 12 nhung thuc chat la cty em da dong roi nhung ghi nham sang thang 11.Nhung em lai ko chu y nen van dua tien sang dong BHXH thang 12.
Va van hach toan binh thuong.
Nhung gio em kiem tra thi thua so tien dong bhxh
Gio em phai lam ntn cac anh chi giup em voi
Va but toan dieu chinh ntn?
Bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu nhé. Bài viết tiếng Việt không dấu sẽ bị xóa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA