Giải thể DNTN

• Thread starter acc_worldwide
  • Ngày gửi
A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
DNTN em nộp quyết định giải thể và nộp quyết toán cho cơ quan thuế từ tháng 4/2006 nhưng chờ mải mà không thấy cơ quan thuế gọi lên quyết toán. Em phải làm thế nào đây ? Em chưa trả giấy CNDKKD, CNĐKT và dấu. Vậy thì có sao không, mong nhận được sự giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Nộp đơn báo cho họ là công ty giải thể là được, Công ty em cứ việc đóng cửa khi nào có lệnh gọi thì hãy hay !

A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
Thật không đấy ? Cho hỏi thời gian chờ đợi là bao lâu ? có phải 6 tháng không ?
Khi nào mình thông báo cho phòng đăng ký kinh doanh và khi nào thì mới đăng báo ?

Sửa lần cuối:
L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
acc_worldwide nói:
DNTN em nộp quyết định giải thể và nộp quyết toán cho cơ quan thuế từ tháng 4/2006 nhưng chờ mải mà không thấy cơ quan thuế gọi lên quyết toán. Em phải làm thế nào đây ? Em chưa trả giấy CNDKKD, CNĐKT và dấu. Vậy thì có sao không, mong nhận được sự giúp đỡ.
Các bác Thuế đang chờ em lên quyết toán đấy chứ!...ha..ha..
Chào thân!

N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Cty tôi KD xe cơ giới, muốn làm thủ tục giải thể, vây số dầu DO mà cty đã mua phục vụ kinh doanh mà không dùng hết và bán đi (trước khi tính giải thể) thì viết hóa đơn thế nào (giá và phí). Cty tôi không kd dầu.
Và công nợ chưa thu được (theo hợp đồng còn 6 tháng nữa mới thu) thì làm sao, chẳng lẽ chờ thu được mới giải thể.
Xin các bạn trả lời hộ.
Nếu tôi gởi bài sai chỗ mong các bạn thông cảm

A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
LUONG TUAN ANH nói:
Các bác Thuế đang chờ em lên quyết toán đấy chứ!...ha..ha..
Chào thân!

Tại vì DN của em không cần quyết toán sớm nên không xin quyết toán chờ gọi mới lên.

H

handsomeghost

Guest
14/1/06
57
0
0
HCMC
Chỉ cần có "Bác" dẫn đường là qtóan được ngay ý mà

A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
handsomeghost nói:
Chỉ cần có "Bác" dẫn đường là qtóan được ngay ý mà
Chuyên này thì mình biết nhưng không biết là mình có sai chỗ nào trong việc giải thể không thôi.

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Ng Ha Anh Tuan nói:
Cty tôi KD xe cơ giới, muốn làm thủ tục giải thể, vây số dầu DO mà cty đã mua phục vụ kinh doanh mà không dùng hết và bán đi (trước khi tính giải thể) thì viết hóa đơn thế nào (giá và phí). Cty tôi không kd dầu.
Và công nợ chưa thu được (theo hợp đồng còn 6 tháng nữa mới thu) thì làm sao, chẳng lẽ chờ thu được mới giải thể.
Xin các bạn trả lời hộ.
Nếu tôi gởi bài sai chỗ mong các bạn thông cảm
Thu hết nợ xong rồi nộp đơn giải thể có sao đâu . Nếu khách hàng có quan hệ tốt thì bạn có giải thể đi nửa họ vẫn trả nợ cho công ty bạn vậy ! Nhưng mình chỉ thấy nhưng sao thường các công ty sắp giải thể thường không còn khả năng thanh toán, số nợ nợ người bán rất lớn , và tiền khách hàng nợ rất nhỏ nên thường làm thủ tục giải thể để trả nợ !

N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Nhưng mà giải thể rồi thì làm gì còn TKNH mà họ chuyển tiền, (TT qua NH)
Đâu phải là giải thể là nợ > phải thu.

H

hung1970

Guest
29/7/05
1
0
0
53
Quang nam
Em là chu DNTN. Hien nay co 01 hop dong khai thac da voi 1 cty nha nuoc. ty le an chia tren doanh so. toan bo chi phi khai thac da ben em chiu. Em xin hoi toan bo doanh thu sau khi an chia voi Cty NN em ghi nhan doanh thu cua don vi minh va toan bo chi phi phat sinh em ghi nhan chi phi cua minh. Vay em co nop thue TNDN khong?( Chenh lech phan doanh thu em huong và chi phí em bo ra). Ghi chu la toan bo da ban ra ben Cty NN xuat hoa dơn GTGT, vay em co phai dong thue Tai nguyen va thu moi truong khong. Mong cac bac Chi giup. Cam on nhieu!

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
hung1970 nói:
Em là chu DNTN. Hien nay co 01 hop dong khai thac da voi 1 cty nha nuoc. ty le an chia tren doanh so. toan bo chi phi khai thac da ben em chiu. Em xin hoi toan bo doanh thu sau khi an chia voi Cty NN em ghi nhan doanh thu cua don vi minh va toan bo chi phi phat sinh em ghi nhan chi phi cua minh. Vay em co nop thue TNDN khong?( Chenh lech phan doanh thu em huong và chi phí em bo ra). Ghi chu la toan bo da ban ra ben Cty NN xuat hoa dơn GTGT, vay em co phai dong thue Tai nguyen va thu moi truong khong. Mong cac bac Chi giup. Cam on nhieu!
Vấn đề em hỏi chưa rỏ lắm ! Về vấn đề em hỏi có phải CTY em va nhà nước cùng thực hiện một hợp đồng phải không ? Công ty em có được quyền khai thác không hay công ty nhà nước mới được quyền khai thác . Vì thế em nên xác định lại xem các vấn đề trên ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA