Máy lạnh là TSCD hay CC,DC?

• Thread starter nhuoclam
  • Ngày gửi
N

nhuoclam

Guest
21/6/06
28
0
1
40
TP.HCM
Xin chào các bạn!
Công ty mình vừa mới mua một máy lạnh trị giá 14.000.000,vậy cho mình hỏi máy lạnh này mình đưa vào CC,DC hay đưa vào TSCĐ,mình có thể đưa vào CC,DC để PB được không? giúp mình với nhé, một chầu cafe nhé! hihi

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Cái máy lạnh này nó đã đủ tiêu chuẩn để đưa vào TSCĐ, tuy nhiên nếu bạn muốn đưa nó vào CCDC để phân bổ thì cũng ko thành vấn đề (tùy vào mục đích của bạn)

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Theo quy định thì đó là TSCĐ rồi. Nhưng theo mình thì nếu công ty bạn quy mô các chi phí thường lớn và cty có chính sách rõ ràng thì có thể đưa vào CCDC để phân bổ dần. mình chỉ băn khoăn không biết có phải làm thủ tục gì không ?

N

nhuoclam

Guest
21/6/06
28
0
1
40
TP.HCM
neu mình đưa vào TSCD có làm thủ tục gì ko?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Nếu bạn đưa nó vào TSCĐ thì bạn phải làm bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐnộp cho cơ quan thuế; mở tiểu khoản 211... để theo dõi nó, làm thẻ tài sản cố định... Bạn tham khảo thêm quyết định 206/2003/QĐ-BTC nhé.
Thân!

L

lybinh84

Guest
19/5/05
4
0
0
39
vietnam
May lanh ban dua vao TSCD cung duoc vi no dap ung day du nhung dieu kien de tro thanh 1 TSCD roi. Nhung ban muon phan bo vao CC_DC thi cung duoc. do do ban phan bo vao cai nao cung duoc do ban quyet dinh lay

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Nếu công ty của bạn có quy mô lớn thì nên đưa vào CCDC để phân bổ thì hơn.

N

nhuoclam

Guest
21/6/06
28
0
1
40
TP.HCM
Mình hiểu rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều nhé!

T

Toan

Guest
nhuoclam nói:
Xin chào các bạn!
Công ty mình vừa mới mua một máy lạnh trị giá 14.000.000,vậy cho mình hỏi máy lạnh này mình đưa vào CC,DC hay đưa vào TSCĐ,mình có thể đưa vào CC,DC để PB được không? giúp mình với nhé, một chầu cafe nhé! hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA