làm sao khi excel khởi động thì một sheet mặc định được load lên đầu tiên

• Thread starter caoson
  • Ngày gửi
C

caoson

Guest
11/8/06
3
0
1
ha noi
Tôi thấy một số File excel khi mở lên thì một sheet chỉ định nào đó luôn load lên trước tiên. Các bác giúp cho với

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
caoson nói:
Tôi thấy một số File excel khi mở lên thì một sheet chỉ định nào đó luôn load lên trước tiên. Các bác giúp cho với
Bạn để WorkSheet vào thư mục C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART\
Thân

M

matsu

Guest
1/9/06
1
0
0
Thiên Đàng
Bạn muốn sheet nào mở lên trước thì tại ngay sheet đó bạn chôn SAVE và thoát khỏi file đó. Sau đó mở file đó lên nó sẽ hiện ngay sheet bạn save vừa rồi.

H

HANG NGUYEN

Guest
31/8/06
1
0
0
40
TP HCM
Chào các anh chị.
Em mới gia nhập vào câu lạc bộ nhờ sự giới thiệu của anh darkmoon.
Mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Chúc mọi người luôn mạnh khỏe, công tác tốt nhé.

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear caoson,
------------
Có một cách đơn giản là bạn có thể sử dụng Template.
Sau khi bạn thiết lập cho hầu hết các lựa chọn bạn muốn - kể cả việc kẻ bảng, tô màu... bạn lưu (Save As) workbook đó dượi dạng tập tin Template (*.xlt).
Mỗi lần bạn muốn làm việc với các thiết lập định dạng nào bạn chỉ cần chọn *.xlt thiết lập định dạng đó.
Bạn cũng có thể thiết lập các khuân dạng Template cho các văn bản Microsoft Word.
Chúc bạn thành công!:thumbsup:

Y

Yeudoi

Trung cấp
29/9/05
88
0
6
Hoi An Quang Nam
Không biết mình nói đúng ý caoson không nhỉ. Có lẽ bạn tạo một macro
Sub Auto_open ()
sheets ("sheet1").select
end sub
Có như vậy khi bạn mở file đó ra thì sheet1 sẽ luôn được lựa chọn

S

Song Huong

Cao cấp
caoson nói:
nhưng trong một số File tôi down trên mạng về và chạy ngay thì không cần copy vào trong C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART

ví dụ như phần mềm lập thời khóa biểu này:
http://www.edu.net.vn/Documents/DownloadWizard.aspx?tabindex=1&tabId=6&mid=34&tid=178&iid=394
- Bạn mở Excel, Visual Basic Editor
- Trong PERSONAL.XLS bạn tạo Sub Workbook_Open với đoạn mã sau: (Xem hinh)

Private Sub Workbook_Open()

On Error GoTo MyErr

Dim SourcePath As String

' File can mo
SourcePath = "C:\Documents\TinhLai.xls"

If Dir(SourcePath) <> "" Then
Workbooks.Open Filename:=SourcePath
End If

MyErr:
Resume Next
End Sub

Xem hình đính kèm.

Thân mến

Sửa lần cuối:
C

caoson

Guest
11/8/06
3
0
1
ha noi
wao cám ơn các bác nha,

Nhưng phương án bác YEUDOI là đúng ý tui nhất.
ngày trước tui cũng tạo macro như thế nhưng chẳng biết sao nó không chạy, nay thì chạy rùi

D

Dracula_KT

Guest
19/9/06
25
0
1
Thanh xuan - HN
:talk: Xin kính chào các bác. Tôi là Một thành viên mới toanh, có một câu hỏi này mong các Già làng trưởng bản giúp đỡ tôi.
Thế này các bác ạh. Khi tôi dùng Excel link sang word để làm phiếu chi thì ở phần số không có dấu phẩy ngăn cách VD để có được chữ số 10.000.000 thì các bác bảo em phải làm như thế nào? Xin chỉ giáo, nếu các bác chỉ cho em thành công em sẽ mời các bác đi uống rượu.(Rượu quê em đảm bảo các bác uống vào chỉ có lên Thiên đường rượu :talk: :beer: :talk: Sán Nùng)
:coffee:

1

12345a

Sơ cấp
13/1/08
2
0
1
HCM
Cám ơn Bác yêu Đời, nhanh gọn và đúng ý,

Châu Nguyễn24

Châu Nguyễn24

Trung cấp
10/12/18
151
25
18
31
m.n giúp e vơis
e đang sài win 10. mà hong hiểu sao mở lần lượt 2 file excel thì chỉ xuất hiện file cuối à, lâu lâu mới bị tình trạng như vậy. em phải mở lại file đầu rồi nó mới hiện 2 file excel. mở lại file đầu thì nó baso reopen nhưng mình k bil nó ẩn ở đâu á

Châu Nguyễn24

Châu Nguyễn24

Trung cấp
10/12/18
151
25
18
31

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA