Nợ thuế NK và thuế GTGT khi có thẻ xanh

• Thread starter Lemytien
  • Ngày gửi
L

Lemytien

Guest
1/9/06
28
0
0
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi?
Công ty em mới nhập khẩu tại cửa khẩu Tân Thanh - Lạng Sơn và có thẻ xanh, vậy công ty em có được nợ thuế nhập khẩu và thuế GTGT tại cửa khẩu hay không? nếu được nợ thì thời gian là bao lâu? Và Công ty em nộp thuế nhập khẩu và thuế GTGT tại Hà Nội được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Theo mình được biết thì các DN có thẻ ưu đãi sẽ được nợ thuế NK(thông thường là 30 ngày).Nếu bạn nộp thuế NK và Thuế GTGT trực tiếp thì phải nộp tại cửa khẩu nhập hàng, còn nếu bằng phương thức chuyển khoản thì bạn phải ghi rõ số TK của Cửa khẩu đó.(để biết rõ số TK của từng cửa khẩu thì có thể vào trang web của Hải quan để tra)

O

One

Guest
23/3/06
33
4
0
47
Hanoi
Việc được hưởng ân hạn thuế còn phụ thuộc là bạn nhập hàng gì. Nếu là hàng tiêu dùng ỏ hàng NK phi mậu dịch thì phải nộp thuế trước khi thông quan hàng (trừ khi có bảo lãnh của ngân hàng or của 1 tổ chức tài chính).

Ngoài ra, nếu công ty bạn nợ thuế XNK quá hạn cũng không được hưởng ân hạn thuế đâu, dù là bạn có thẻ ưu tiên or không.

Mình nghĩ, bạn nên đọc kỹ trong Thông tư 113/2005/TT-BTC. Nếu không rõ, bạn có thể hỏi lại. Vấn đề này mình nắm khá rõ, nên sẵn sàng trả lời. Đừng ngại!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA