Có đôi điều thắc mắc mong được giúp đỡ

• Thread starter KhuaT thi Vui
  • Ngày gửi
K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Cty em nhập hàng phi mậu dịch là điện thoại di động. Giá trên tờ khai là: 120$Nhưng khi tính để nộp thuế NK thì ở cột trị giá tính thuế HQ lại ghi: (120x120.3%). Em ko hiểu sao lại vậy. Có anh chị nào biết giải thích giúp e với. Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Cơ quan hải quan đang tính thuế cho máy của bạn, có thể là giá của bên bạn thấp nên người ta tính thêm giá trị và tính luôn phần thuế vào bảo hiểm. Giá nhập điện thoại của bạn là giá nào?

K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Chi Mina ơi hàng này của em là hàng phi mậu dịch. Giá của nó như trên tờ khai chúng em khai báo là 120$.Nếu như đúng là HQ áp thêm giá vào mặt hàng đó của chúng em thì sau này hàng của chúng em về nhập kho hoặc là khai trên tờ khai mua vào sẽ lấy theo giá là: (120x120.3%) hay là giá 120$ a?
Nhờ chị Mina giúp em nhé! Cảm ơn chị nhiều!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
KhuaT thi Vui nói:
Chi Mina ơi hàng này của em là hàng phi mậu dịch. Giá của nó như trên tờ khai chúng em khai báo là 120$.Nếu như đúng là HQ áp thêm giá vào mặt hàng đó của chúng em thì sau này hàng của chúng em về nhập kho hoặc là khai trên tờ khai mua vào sẽ lấy theo giá là: (120x120.3%) hay là giá 120$ a?
Nhờ chị Mina giúp em nhé! Cảm ơn chị nhiều!
Giá hải quan tính để tính tiền thuế nhập khẩu cho bạn thôi, bạn vẫn nhập kho giá bao gốm tiền $120 + thuế nhập khẩu (hải quan tính).
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA