Chi phí điện, nước của văn phòng thuê

• Thread starter lucky0655
  • Ngày gửi
L

lucky0655

Guest
26/7/06
12
0
0
Nơi ấy có chồng em
Mọi người cho em hỏi:
Công ty em ở Quận Từ Liêm, thuê văn phòng ở Tây Hồ, sử dụng nguyên căn nhà, tiền điện, nước mang tên chủ nhà, hóa đơn cũng mang tên chủ nhà và không có mã số thuế, tiền thì cty em trả, vậy có được hạch toán không?
Em xin cam ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhachtiu@yahoo.

Guest
14/7/06
9
0
0
41
Thanh Xuân - Hà Nội
Trường hợp của bạn chỉ được hạch toán vào chi phí của công ty nhưng không được kê khai thuế hàng tháng.

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Trong hợp đồng thuê nhà bạn phải ghi rỏ, chi phí điện nước do bên thuê tự thanh toán. Khi đó bạn được đưa toàn bộ các khoản chi phí này vào chi phí hợp lý, nhưng không được khấu trừ thuế GTGT bạn nhé.

S

Song Huong

Cao cấp
lucky0655 nói:
Mọi người cho em hỏi:
Công ty em ở Quận Từ Liêm, thuê văn phòng ở Tây Hồ, sử dụng nguyên căn nhà, tiền điện, nước mang tên chủ nhà, hóa đơn cũng mang tên chủ nhà và không có mã số thuế, tiền thì cty em trả, vậy có được hạch toán không?
Em xin cam ơn
Bạn xem tại http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=17710

Thân mến.

Sửa lần cuối:
L

Langthangnhưmây

Guest
25/8/06
60
0
0
Sa mạc
Chào Lucky0655,

Trường hợp này đã nói đi nói lại rất nhiều lần rồi, bạn chịu khó đọc các bài khác trong diễn đàn đi. Nếu chịu khó đọc các bài cũ thì bạn sẽ có ngay câu trả lời, sẽ không phải hỏi nữa.

Vấn đề kinh điển gây đau đầu đây.

T

tonglutinhta

Guest
15/8/06
69
0
0
38
hà nội
Langthangnhưmây: Nói như vậy là ko được vì có rất nhiều người mới chỉ chập chững vào nghề như tụi này phải hỏi ngay trên diễn đàn thì có thể làm ngay được chứ bảo tụi này tìm thì ko biết đến bao giờ mới thấy vì mặc dù có nhiều nhưng chăng biết kiếm ở đâu, theo mục cả đấy nhưng tìm mãi cũng có thấy đâu, may mắn thì mới thấy được thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA