Tình bạn - Mạng - Tình yêu ???

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
:ladiesman :friend: :hacker: :bluegrab:​

Bất cứ vấn đề gì luôn có tính hai mặt của nó. Thế giới ảo cũng vậy nó giúp cho những ai nhút nhát trở nên tự tin, bộc lộ những điều có thể không bao giờ dám nói, có những phút giây mơ mộng diệu kỳ..... Điều đặc biệt hơn nó giúp mọi người gần nhau hơn, giúp cho họ có thêm nhiều người bạn mới và thậm chí là những tình yêu lãng mạn nữa. Nhưng nó cũng có những mặt trái của nó có những tình bạn tình yêu kết thúc bằng những vụ lừa đảo, tiền mất tật mang, .."và những anh tầm thư của các báo gia đình vẫn luôn nhận được những bức thư với câu đầu tiên là: Em quen anh ấy qua mạng......chúng em chia tay rồi, buồn lắm.....em vẫn nhớ.....em biết làm sao bây giờ. Mong anh tầm thư giúp em với. Em gái đau khổ""

Bạn đã gặp người trên mạng bao giờ chưa?

Ý kiến của bạn về tình yêu qua mạng?

Ý kiến của bạn về tình bạn qua mạng?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
tocdai_friendly nói:

Bất cứ vấn đề gì luôn có tính hai mặt của nó. Thế giới ảo cũng vậy nó giúp cho những ai nhút nhát trở nên tự tin, bộc lộ những điều có thể không bao giờ dám nói, có những phút giây mơ mộng diệu kỳ..... Điều đặc biệt hơn nó giúp mọi người gần nhau hơn, giúp cho họ có thêm nhiều người bạn mới và thậm chí là những tình yêu lãng mạn nữa. Nhưng nó cũng có những mặt trái của nó có những tình bạn tình yêu kết thúc bằng những vụ lừa đảo, tiền mất tật mang, .."và những anh tầm thư của các báo gia đình vẫn luôn nhận được những bức thư với câu đầu tiên là: Em quen anh ấy qua mạng......chúng em chia tay rồi, buồn lắm.....em vẫn nhớ.....em biết làm sao bây giờ. Mong anh tầm thư giúp em với. Em gái đau khổ""

Cái này hay đấy. Babyacc cũng có một vài người bạn quen qua mạng. Cũng từng chứng kiến thằng bạn thân có một mối tình tuyệt đẹp qua mạng.
===> mặc dù là thế giới ảo nhưng chúng ta vẫn có thể có được một tình bạn thực sự, một tình yêu đẹp.

:sleep:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Bạn trên mạng cũng có người này , người kia . Nhờ nó mà cũng quen nhiều phết .
Còn về tình yêu qua mạng chắc : 1 là " 1 phút " . 2 là Forever :lol:
Còn tình bạn thì ...... :banana:
Thân./

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
người yêu hay bạn trên mạng thì cũng tùy.
nói chung ko phải lúc nào cũng giống nhau. có ối người bạn của tôi quen nhau qua mạng giờ đã có mấy mụn con rồi. Nói chung còn phụ thuộc vào số phận và cách nhìn nhận, cách chọn lựa người bạn, người yêu cho mình... nếu hợp thì dù là bạn qua mạng hay bạn qua đường cũng như nhau thôi... :dzo:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Katherine nói:
Hic, không bít bình luận như thế nào....!!!
Chắc chị nì bị " Dính " rồi , thế nên ko có gì để bình luận :angel:

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Cái gì cũng có tính hai mặt của nó ! đó là câu mà cam to muốn nhắc lại khi mọi muốn nhận xét về điều gì. Về bản thân cam to mạng là nơi đem lại cho mình rất nhiều người bạn, bạn tốt có, bạn xấu có. Nó không khác gì một xã hội thực khi chúng ta tiếp cận với những con người bằng da bằng thịt liệu chúng ta có thể dám chắc là mối quan hệ bạn bè, tình yêu đó không đem lại niềm vui thậm trí là nỗi buồn cho bản thân mình hay không ? Liệu ai có thể dám chắc là thế giới thực ít đem lại những mưu toan và lừa lọc hơn thế giới ảo hay không ? Tóm lại là thực hay ảo chúng ta đều cần đến một sự nhìn nhận và đánh giá để có được những gì phù hợp nhất với bản thân.
Khi tôi vào mạng, thực sự mình không nghĩ rằng có nhiều người giúp mình cũng như mình sẵn sàng giúp, chia sẻ về suy nghĩ thậm trí là tiền bạc với một người chưa từng gặp mặt, chưa từng có thông tin gì cụ thể để người ta có thể tin cậy. Nhưng tại sao vẫn còn những người muốn kết bạn, tại sao vẫn có những người muốn giúp tôi hoặc làm chỗ dựa, hoặc chia sẻ với tôi khi tôi gặp khó khăn nào đó trong công việc, cuộc sống. Có lẽ Cam_to nghĩ đó là một cách sống có niềm tin và chính có niềm tin là bạn giúp bản thân mình có được sự thanh thản !
Chưa chắc bạn đã thiệt thòi, hay đau khổ khi ai đó lừa, lợi dụng bạn nhưng mình chắc chắn một điều bạn sẽ rất khổ khi chúng ta luôn nghi ngờ về các mối quan hệ đến với mình.

Thi thoảng nói được những câu tử tế kể cũng xấu hổ phết ! :quiet:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
cam_to_80 nói:
Thi thoảng nói được những câu tử tế kể cũng xấu hổ phết ! :quiet:
:a_ok_u: :a_ok_u: :a_ok_u:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Có lẽ Cam_to nghĩ đó là một cách sống có niềm tin và chính có niềm tin là bạn giúp bản thân mình có được sự thanh thản !
Chưa chắc bạn đã thiệt thòi, hay đau khổ khi ai đó lừa, lợi dụng bạn nhưng mình chắc chắn một điều bạn sẽ rất khổ khi chúng ta luôn nghi ngờ về các mối quan hệ đến với mình.
TT đã đọc một bài nói về mối quan hệ mang tính chất online http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=14171&page=3, lúc đó đọc TT thấy rất sốc(có lẽ bởi vì hồi đó TT tin những mối quan hệ này_ đơn giản: họ cũng là con người.. ) nhưng sau này nghiệm thấy thành viên đó nói rất đúng. Tình bạn trên mạng thì có thể nhưng ty có thể ko nhỉ? Có người lại nói tình yêu là cảm tính làm sao lại hỏi có thể hay ko?! Vậy thì nên hay ko tin và yêu qua mạng?!
Đồng ý với suy nghĩ của anh Cam_to. Nhưng có thể tin được ko? Mối quan hệ online, biết gì đâu mà tin?

M

MiNguyen

Guest
3/9/06
21
0
0
38
Tây Ninh
Bàn về tình yêu trên mạng(TY)
Yêu mà " đa nghi như Tào Tháo" thì thà đừng yêu còn hơn, nhỉ?
Người ta yêu đến mất cả lý trí mới gọi là yêu, chứ tối ngày cứ nghĩ : người ta có tốt thật sự không, những gì người ta nói có thật lòng không, người ta đã có người yêu chưa hay chỉ xem mình như bạn bè thông thường thôi, đẹp xấu thế nào, hoàn cảnh gia đình ra sao..v.v thế thì mất đi sự tò mò khám phá lẫn nhau, mất đi sự lãng mạn vốn có của TY, bản chất của TY là vô tư, trong sáng, nhưng có lẽ do nhiều người lợi dụng danh nghĩa TY để trục lợi cá nhân ( cái này thì nhan nhản trên mấy phương tiện thông tin đại chúng) nên chúng ta quá đa nghi vào TY?
Hôm trước đọc được một câu chuyện như thế này: Trong công viên có một cái ghế vừa mới được sơn xong, người thợ sơn dán thông báo " Ghế vừa mới sơn, còn ướt", ai cũng thấy tấm bảng thông báo, nhưng có lẽ do bản tính đa nghi cố hữu của con người nên 10 người đi bộ ngang qua thì có hết 9 người sờ thử mặt ghế xem có ướt như thông báo đã dán không.
Đấy, con người là đa nghi như thế đấy, đôi khi sự đa nghi đó là không cần thiết vì những gì người ta muốn biết đã sờ sờ ra đó còn gì!!!
Ah nói thế không có nghĩa là ủng hộ hoàn toàn với việc yêu đương trên mạng mà không tìm hiểu kỹ càng đâu nhé, " cẩn tắc vô áy náy " mà!!! Khi yêu nhau dường như con người có những linh cảm tuyệt vời về đối phương, vì thế ít nhiều họ cũng cảm nhận được nhiều điều đúng về đối tượng đang tìm hiểu ( thông qua cách nói chuyện, ngôn ngữ giao tiếp..), tóm lại, yêu như thế nào tùy thuộc vào quan điểm mỗi người nhưng nói đi thì phải nói lại, theo MN thì TY trên mạng không phải không có, như các thành viên khác đã nói, có rất nhiều kết thúc có hậu cho những love story trên mạng, nhưng chắc chắn tỉ lệ không cao, TY phải đến từ hai phía mới tốt, tốt nhất nên cẩn trọng với những lời nói suông trên mạng, yêu thì yêu nhưng đừng để lý trí lấn át con tim, hãy là một hành khách khôn ngoan trên chuyến tàu TY.
Bàn về tình bạn trên mạng:
Tôi thất bại, tôi buồn phiền, tôi cần người an ủi, động viên, những người bạn trên mạng đây ( VD như các thành viên Webketoan nhé) sẽ an ủi, động viên tôi qua những lời nhắn trên mạng, người ta nói " đôi khi chúng ta chỉ cần tấm lòng, thế là quá đủ...". Nhưng khi tôi bị đau ốm, bệnh tật, nhà tôi có những rắc rối mà tôi không thể chia sẻ qua những dòng tin nhắn, tôi cần lắm một bờ vai để sẻ chia, cần lắm sự chăm sóc của ai đó, và khi đó tôi biết rằng : bạn rất yêu quý tôi, bạn rất thông cảm với tôi, nhưng bạn đành bất lực ( có thể vì hoàn cảnh địa lý, công việc ...), bạn không thể ở bên cạnh cùng tôi vượt qua khó khăn, và đó có thể là một điều hạn chế của tình bạn ở trên mạng!!!
Tôi có thể quen hàng trăm người, nhưng tri kỷ có lẽ chỉ một....

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Đồng ý quan điểm với tất cả mọi người :dzo:
( đôi khi sống phải làm người ba phải
Để thấy đời cũng bằng phẳng như ai)

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Thế trên web kế toán này đã có bạn nào nhờ web kế toán mà thành vợ thành chôngchưa vậy có thể cho tớ phỏng vấn được không?
Tớ đang viết một bài về tình yêu qua mạng
hii

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Nhưng khi kết bạn trên mạng một số bạn đòi hỏi phải gặp mặt nếu không thì không choi nữa kỳ ghế. Vì mình biết một số bạn nhút nhát chỉ thích làm bạn qua mạng vì đôi khi qua đó có thể nói được những điều có khi gặp mặt chẳng dám mở miệng ra. hii.
Nhưng có những người gặp mặt nhìn thấy nhau một lần và không bao giờ gặp lại nữa đơn giản vì đôi bên cho nhau là xấu xí. Đôi khi xấu cũng là cái tội.
Có thể bạn sẽ cho rằng điều đó chứng tỏ đó không phải là tình bạn thật sự. Nhưng đó chính là bản ngã của con ngừoi luôn yêu thích cái đẹp và luôn tìm kiếm và hướng tới cải mình mơ tưởng.
Giữa ảo ảnh và sự thật đôi khi phũ phàng đôi khi lại là thiên đàng và mộng mơ.

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Cũng giống như tình bạn ở ngoài đời. Tình bạn trên mạng nếu không liên lạc thưòng xuyên nó cũng xa dần.
Ngày trước mình có khá nhiều bạn trên mạng. Nhưng mình không gặp mặt dần dần chẳng còn liên lạc nữa.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
tocdai_friendly nói:

Biết nói sao đây nhỡ! :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA