thị trường chứng khoán ảo

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi thanhnamtnc, 8 Tháng chín 2006.

1,418 lượt xem

  1. thanhnamtnc

    thanhnamtnc Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    1
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    hòa bình
    Chào các anh chị và các bạn!
    em vừa gia nhập thành viên của trang web và muốn tham gia vào thị trường chứng khoán ảo vậy em phải làm thế nào? khi tham gia vào thi trường chứng khoán trong nước thì có phải đóng thuế không ạ?
    Cảm ơn anh chi! em rất mong nhân được trả lởi của Anh Chị
     
    #1
  2. shanying2514

    shanying2514 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    43
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Bạn vào trang: www.bsc.com.vn, đó là trang web rất hữu ích cho ai muốn tham gia thị trường CK ảo

    Chúc vui!
     
    #2
  3. Langthangnhưmây

    Langthangnhưmây Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    60
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Sa mạc

    Chào bạn.

    Chúc mừng bạn đến với WKT.

    Trả lời cho câu hỏi của bạn mình xin trích dẫn:
    Thông tư số 05/2002/TT-BTC ngày 17/01/2002 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành Nghị định số 78/2001/NĐ-CP ngày 23/10/01 của Chính phủ chi tiết thi hành Pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao

    3. Tạm thời chưa thu thuế thu nhập đối với các khoản thu nhập về lãi tiền gửi ngân hàng, lãi tiền gửi tiết kiệm, lãi tiền cho vay vốn; lãi mua tín phiếu, trái phiếu, kỳ phiếu, cổ phiếu, thu nhập từ hoạt động đầu tư chứng khoán, chênh lệch mua bán chứng khoán theo quy định tại Điều 3 Nghị định số 78/2001/NĐ-CP.

    Thân.
     
    #3

Chia sẻ trang này