Tiền cơm trưa của nhân viên

• Thread starter HongCam
  • Ngày gửi
H

HongCam

Guest
4/9/06
10
0
0
HCM
Anh chị giúp em với.
Cty em đặt cơm cho nhân viên ăn, cuối tháng lấy hóa đơn vậy mình hạch toán vào đâu.
nhờ anh chị giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Nếu nhân viên trực tiếp thì hạch toán 627/ nhân viên bán hàng 641 và 642 d/v nhân viên văn phòng. Tất nhiên không vượt quá mức lương tối thiểu do nhà nước quy định.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Sorry mình gõ nhầm, nhân viên trực tiếp đưa vào 622 nếu là nhân viên phân xưởng thì đưa vào 627.

T

trần hải yến

Guest
11/9/06
16
0
0
41
Hà Nội
Cho em hỏi chút, nếu tiền cơm trưa và tiền gửi xe Cty em chi cho nhân viên nhưng cả cửa hàng cơm và người nhận gữi xe đều không có hóa đơn tài chính cho Cty em mà chỉ có bảng kê thì có được chấp nhận không? Nếu không em phải làm như thế nào để được chấp nhận chi phí đó là hợp lý.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Mình nghĩ là phải có hóa đơn TC thì mới được kê khai

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
to Hải Yến: số tiền là bao nhiêu vậy bạn? nếu trên 100.000 thì chắc chắn phải có hóa đơn rồi, còn dưới 100.000 thì bạn kê vào bảng kê 04/GTGT

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
trần hải yến nói:
Cho em hỏi chút, nếu tiền cơm trưa và tiền gửi xe Cty em chi cho nhân viên nhưng cả cửa hàng cơm và người nhận gữi xe đều không có hóa đơn tài chính cho Cty em mà chỉ có bảng kê thì có được chấp nhận không? Nếu không em phải làm như thế nào để được chấp nhận chi phí đó là hợp lý.

Bạn thân mến!
1. Hạch toán thì như Acc242 hướng dẫn.
2. Để được chấp nhận làm chi phí hợp lý đối với khoản tiền gửi xe thì bạn lập Hợp đồng và Chi cục thuế xin mua HĐ lẻ nhé.
3. Để được chấp nhận làm chi phí hợp lý đối với khoản ăn trưa thì bạn đọc lại bài viết sau nhé :

http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=20633

C

Chu My Hanh

Guest
12/7/06
1
0
0
Ha Noi
theo minh duoc biet thi tien an trua hay giua ca cua nhan vien thi quy dinh cho phep duoc tinh vao chi phi la : 7000d/ ngay va duoc ghi trong ban hop dong lao dong ma ko can pai co hoa don tai chinh, vi hoa don ve tien an thi rat it co.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA