Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi hoanghanhna, 6 Tháng mười một 2012.

14,529 lượt xem

1. hoanghanhna

hoanghanhna Thành viên thân thiết

Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế. Trên HĐ ko có dòng thuế suất thuế GTGT và tiền thuế GTGT.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.

Last edited: 6 Tháng mười một 2012
  2. VTM

VTM Thành viên hoạt động

Ðề: Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Đây là hóa đơn bán hàng => không phải kê khai vào bảng kê báo cáo thuế GTGT.

3. HOPHU

HOPHU Thành viên sơ cấp

Ðề: Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Hoá Đơn này bạn không cần đưa vào bảng kê đầu vào nhé. Được tính vào chi phí của công ty như bình thường nha.
    Lưu ý: Đây là chi phí tiếp khách bạn xem lại Điểm 2.19 Điều 6 TT123 nữa nhé.

4. hoanghanhna

hoanghanhna Thành viên thân thiết

Vậy đối với hóa đơn trên ko kê vào bảng kê đầu vào nhưng để tính là chi phí như bình thường thì nhập hóa đơn đó vào và hạch toán N6421/C111 đúng ko ạ? Vậy mẫu số hóa đơn,mã số thuế,ký hiệu,số hóa đơn...em hạch toán bình thường nhưng ghi là hóa đơn thông thường được ko ạ?

5. Nguyenthuong240490

Nguyenthuong240490 Thành viên thân thiết

Cong ty mình làm cũng có những hóa đơn như vậy mình kê ở mục 3 trong bảng kê hóa đơn đầu vào thì có sao không các bạn nhỉ?

6. ngocnu89

ngocnu89 Thành viên hoạt động

Em thấy có bên kê khai vào mục 1 nhưng để thuế suất 0% có đúng ko, có bên lại kê khai vào mục 3, bên khác lại kê khai vào mục 5 nêm giờ e chẳng biết kê khai vào mục nào

7. n.t.tuyet

n.t.tuyet Thành viên sơ cấp

Bên cty mình cũng có 2 cái hóa đơn như vậy.1 cái hóa đơn tiếp khách từ t6 mình ko kê khai. 1 cái t9 nhưng là hóa đơn mua đồ dùng công ty.Mọi nhười cho mình hỏi có phải kê khai ko? nếu kê thì kê vào mục 5 phải ko ah? cả nhà giúp mình nha

8. quynhhuong0291

quynhhuong0291 Always be patient

Bác VTM ở trên đã chỉ cho các bạn rùi
    TẤT CẢ HOÁ ĐƠN BÁN HÀNG THÔNG THƯỜNG ĐẾU KO PHẢI KÊ KHAI VÀO PM HTKK MÀ CÁC BẠN HẠCH TOÁN TẤT CẢ VÀO CP

susu2710, n.t.tuyet and beckentan like this.