Tập hợp chi phí truyền hình cáp

• Thread starter trinhtrong
  • Ngày gửi
trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
:help:
Có bạn nào hoạt động trong lĩnh vực cung cấp dịch vụ truyền hình cáp không ? Mình tập hợp chi phí và kết chuyển như đối với hình thức sản xuất, tức là cũng sử dụng 621, 622, 627 -> 154 -> 632. Loại hình này xem như không có sản phẩm dở dang nên cuối tháng mình kết chuyển toàn bộ chi phí phát sinh đã tập hợp vào 154 sang 632 để xác định giá vốn. Không biết mình làm như vậy có đúng không ? Xin chỉ giáo !:beer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
trinhtrong nói:
:help:
Có bạn nào hoạt động trong lĩnh vực cung cấp dịch vụ truyền hình cáp không ? Mình tập hợp chi phí và kết chuyển như đối với hình thức sản xuất, tức là cũng sử dụng 621, 622, 627 -> 154 -> 632. Loại hình này xem như không có sản phẩm dở dang nên cuối tháng mình kết chuyển toàn bộ chi phí phát sinh đã tập hợp vào 154 sang 632 để xác định giá vốn. Không biết mình làm như vậy có đúng không ? Xin chỉ giáo !:beer:

Mình không làm lĩnh vực đó, nhưng thấy bạn hạch toán như vậy là đúng rồi. Nếu có phải trích chi phí bảo hành, bảo trì thì hạch toán
Nợ 627/ Có 352

• Like
Reactions: phuthuylaixebo
trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Đơn vị mình thu phí bảo trì hàng tháng của khách hàng, chi phí bảo trì hàng tháng phát sinh thì có nhưng không thể tính trước để trích, vì vậy chỉ căn cứ vào số phát sinh thực tế hàng tháng (nếu có) hạch toán vào chi phí bảo hành 6415 nếu sửa chữa cụ thể cho một khách hàng nào đó, chi phí cho bảo dưỡng bảo trì hệ thống thì hạch toán vào 627. Vì đây là lĩnh vực mới nên mình không chắc chắn lắm về cách hạch toán. Cám ơn bạn levanton nhiều nhiều !!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA