Hỏi về chuẩn mực kế toán xây dựng?

• Thread starter leemdongbang
  • Ngày gửi
L

leemdongbang

Sơ cấp
10/10/12
4
0
1
32
Hà Nội
em đang làm bài thảo luận về chi phí và doanh thu hợp đồng xây dựng.cô giáo yêu cầu phải có phần ý kiến cá nhân.Anh chị nào biết chế độ kế toán xây dựng có gì bất cập hoặc là gây khó khăn gì cho các anh chị khi đi làm không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội
Ðề: cho em hỏi về chuẩn mực kế toán xây dựng với ạ

Nếu là hỏi về doanh thu xây dựng, e có thể tham khảo chuẩn mực kế toán số 15 "Doanh thu hợp đồng xây dựng". Bất cập chủ yếu trong kế toán xây dựng là chứng từ chi phí công trình thường về chậm hơn so với thời điểm chi phí thực tế phát sinh.

L

leemdongbang

Sơ cấp
10/10/12
4
0
1
32
Hà Nội

còn gì nữa không chị?vì phần kế toán xây dựng bọn em không thi nên trên lớp chỉ thảo luận thui chứ cô giáo không dạy kĩ chị ạ.bọn em thì đọc chuẩn mực kế toán cũng chả thấy có gì bất cập để mà có ý kiến cá nhân cả.nên đành lên web hỏi các anh chị thui.

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội

còn gì nữa không chị?vì phần kế toán xây dựng bọn em không thi nên trên lớp chỉ thảo luận thui chứ cô giáo không dạy kĩ chị ạ.bọn em thì đọc chuẩn mực kế toán cũng chả thấy có gì bất cập để mà có ý kiến cá nhân cả.nên đành lên web hỏi các anh chị thui.
Câu hỏi của e chung chung lắm, nên chị chỉ trả lời được như thế thôi.Kế toán xây dựng cũng là kế toán, nên nếu e đã nắm được bất cập ở kế toán sản xuất, thương mại thì có thể bên kế toán xây dựng cũng thế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA