Viết DLL add-ins vào excel...Help me.

• Thread starter Van_VKT
  • Ngày gửi
V

Van_VKT

Guest
21/6/06
8
0
0
Sai Gon
Tui đang có một ít code, muốn dịch sang dll để add-ins vào excel nhằm đảm bảo 2 vấn đề
- Không bị các chương trình anti virus quét mất
- Ko ai sửa code nữa. (mình đã khóa lại bằng passw nhưng kẻ xấu vẫn mở ra và sửa lại được mới tức chứ :worry: :wall: )

Muốn viết thành dll, mình phải làm sao, dùng cái gì dịch ra. Ai biết xin chỉ giáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Google thôi bác ơi, và chịu khó đọc tiếng Anh. Bác thử xem cái link dưới giúp ích gì không, tôi thì đọc không hiểu gì cả. Link này tôi google với từ khoá "VBA to DLL"

http://forums.devx.com/archive/index.php/t-97723.html

Sửa lần cuối:
Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear Van_VKT,
--------------
Nếu bạn biết sơ qua về Visual Basic 6 bạn có thể đưa code qua môi trường này để biên dịch. Lưu ý bạn là các thành phần (componens) mà bạn sử dụng phải được kèm theo project của bạn.
Nếu bạn mới bắt đầu làm quen, bạn nên biên dịch các hàm đơn giản và không phụ thuộc vào môi trường như: Hàm đọc số, hàm chuyển đổi mã tiếng Việt...
Chúc bạn thành công!

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hii! Chào bạn
Mình cũng rất muốn hiểu thêm về việc chuyển đổi sang dll. Bạn có thể gợi ý chi tiết được không?Thanks!

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Van_VKT nói:
Tui đang có một ít code, muốn dịch sang dll để add-ins vào excel nhằm đảm bảo 2 vấn đề
- Không bị các chương trình anti virus quét mất
- Ko ai sửa code nữa. (mình đã khóa lại bằng passw nhưng kẻ xấu vẫn mở ra và sửa lại được mới tức chứ :worry: :wall: )

Muốn viết thành dll, mình phải làm sao, dùng cái gì dịch ra. Ai biết xin chỉ giáo.

Add-Ins của Excel cho người dùng chỉ chấp nhận các dạng *.xla,*.XLL, *.XLM.
*.XLL phải được lập trình trong môi trường VC++

Còn trong môi trường lập trình mới dùng tới *.DLL,*.OCX...

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Mọi người cho mình hỏi có chương trình nào convert từ file dang binary sang file text không?

V

Van_VKT

Guest
21/6/06
8
0
0
Sai Gon
Tuanktcdcn nói:
Add-Ins của Excel cho người dùng chỉ chấp nhận các dạng *.xla,*.XLL, *.XLM.
*.XLL phải được lập trình trong môi trường VC++

Còn trong môi trường lập trình mới dùng tới *.DLL,*.OCX...

Cho Văn hỏi thêm một xíu, nếu dùng XLL hay XLA gì gì đó thì có thể nào khóa file một cách đảm bảo không? Liệu có chương trình nào mở ra để xem và sửa code được không?

Cái vụ viết dll bằng VB6, vẫn chưa làm được. Nếu ai đã làm được rồi, dù chỉ là tí xíu thôi thì xin cho cái code mẫu để mọi người học hỏi tí xíu. Nếu dịch được sang dll thì mọi thứ sẽ rất ổn định. Tui ngán cái vụ bị quét mất macro quá rồi. :wall:

Sửa lần cuối:
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Khi đã dịch ra DLL,XLL thì nó là mã máy rồi nên các hàm trong file XLL chạy rất nhanh, các PM bẻ khóa thì chỉ ngồi mà khóc thôi.
Mình nhắc lại DLL trong VB không phải là Add-Ins cho người dùng Excel mà chỉ có thể phục vụ trong môi trường lập trình VBA mà thôi.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hiii! Cảm ơn bạn nhé! file tham khảo khá hay:friend:

N

nobitadongxoai

Guest
5/9/17
1
0
1
33
Chào mọi người...
Em là người mới... em cũng khá quan tâm đến việc biên tập sang dll này...
Không biết có anh chị nào có tạo hay sưu tầm được add in nào giúp làm điều này share em với... em cảm ơn...

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
D
Chào mọi người...
Em là người mới... em cũng khá quan tâm đến việc biên tập sang dll này...
Không biết có anh chị nào có tạo hay sưu tầm được add in nào giúp làm điều này share em với... em cảm ơn...
Đăng ký học Lập trình VBA nâng cao Level 2 sẽ được học biên tập .dll

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA