Mỗi tuần một chuyên đề

Phiếu xuất kho kiêm vân chuyển nội bộ

• Thread starter NPT
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Các bác cho em hỏi tí !
Công ty em có thuê kho ở địa phương khác(khác tỉnh,thành phố ấy)thì có được mua và sử dụng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ hoặc mua hai quyển hóa đơn GTGT để sử dụng cùng một lúc không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
NGUYEN PHUOC THIEN nói:
Các bác cho em hỏi tí !
Công ty em có thuê kho ở địa phương khác(khác tỉnh,thành phố ấy)thì có được mua và sử dụng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ hoặc mua hai quyển hóa đơn GTGT để sử dụng cùng một lúc không nhỉ?
Nếu kho mở ờ địa phương khác chỉ có mục đích tập kết, trung chuyển hàng hoá cho khách hàng thì khi vận chuyển hàng từ công ty đến kho bạn dùng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ đăng ký sử dụng tại cơ quan thuế nơi đặt trụ sơ công ty. Khi bán hàng thì xuất hàng theo lệnh và hoá đơn do công ty phát hành.

Bạn đặt câu hỏi rõ ràng, cụ thể thì mọi người mới trả lời chính xác cho bạn được.

Thân mến.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
NGUYEN PHUOC THIEN nói:
Các bác cho em hỏi tí !

Trong thư viện có rất nhiều chuyên đề như vậy. Xin mời bạn tra cứu tha hồ. Hãy cống hiến cho web những bài viết hay bạn nhé!

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
NGUYEN PHUOC THIEN nói:
Các bác cho em hỏi tí !
Oh hay,sao cái anh này không gọi điện hỏi thuế để người ta hướng dẫn nhỉ:D
Tốt nhất đợi họ trả lời bằng công văn rùi hãy tính,lỡ sau này có chuyện này chiện nọ thì khổ.
BTW,cho em hỏi,lỡ làm mất liên 3(liên nội bô)(45 liên) của PXK K VCNB, mà trong đó,hàng kê trong hóa đơn trị giá sơ sơ 50tr/tờ thì phải làm sao nhi:( em đang điên đầu cái vụ này,mong các bác giúp em:wall:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ngoc Thu nói:
Oh hay,sao cái anh này không gọi điện hỏi thuế để người ta hướng dẫn nhỉ:D
Tốt nhất đợi họ trả lời bằng công văn rùi hãy tính,lỡ sau này có chuyện này chiện nọ thì khổ.
BTW,cho em hỏi,lỡ làm mất liên 3(liên nội bô)(45 liên) của PXK K VCNB, mà trong đó,hàng kê trong hóa đơn trị giá sơ sơ 50tr/tờ thì phải làm sao nhi:( em đang điên đầu cái vụ này,mong các bác giúp em:wall:

Ơ! EM nói cũng hay quá nhỉ
Oh hay,sao cái emnày không gọi điện hỏi thuế để người ta hướng dẫn nhỉ :d

Mất hoá đơn thì làm công văn báo với thuế. Làm thế nào thì tìm đọc trong diễn đàn mấy ngày gần đây có hướng dẫn đó

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA