Thành lập cty TNHH

• Thread starter mickeylucky
  • Ngày gửi
M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
Mình muốn thành lập Cty TNHH , vậy mình làm những thủ tục gì các bác, bác nào rành xin tư vấn cho mình với nhé:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
255
2
0
webketoan
Bạn ra sở Kế hoạch dầu tư họ bán cho bộ hồ sơ rùi hướng dẫn-tư vấn luôn cho.

levanton

levanton

Cao cấp
mickeylucky nói:
Mình muốn thành lập Cty TNHH , vậy mình làm những thủ tục gì các bác, bác nào rành xin tư vấn cho mình với nhé:wall:

Bạn vào trang web của Sở Kế hoạch và Đầu tư Tp HCM,
http://www.dpi.hochiminhcity.gov.vn/vie/news_detail.asp?period_id=1&cat_id=59&news_id=187

làm thủ tủc đăng ký qua mạng, bạn chuẩn bị sẵn giấy CMND hoặc hộ chiếu ( đối với Việt Kiều), các thông tin về hộ khẩu, tạm trú cùa các thành viên, số vốn góp của mỗi thành viên, ngành nghề kinh doanh.
Vào đó có điều lệ mẫu, bạn vào sửa, xóa bỏ các chử Tổng Giám đốc nếu cty bạn người ĐDPL là Giám đốc, một chỗ đáng sửa nữa là: phân chia lợi nhuận: theo mình thì xóa chữ Quỷ Phát triển sản xuất, đồng thời sửa tỳ lệ trích quỹ khen thưởng thêm một chút để sau này dễ chi quỹ này.
Sau đó 5 ngày, bạn nhận được thông tin phản hồi, ghi những nội dung cần chỉnh về Tên công ty, ngành nghề,...

levanton

levanton

Cao cấp
mickeylucky nói:
rồi đăng ký thuế như thế nào hả bác,

Sau khi Giám đốc đến Sở KH&ĐT nhận giấy CN ĐKKD, bên đó sẽ cấp thêm 1 mảnh giấy nhỏ, để bạn đi khấc dấu ở Phòng QL Trật tự Xã hội, và đến cục thuế để được cấp MST, sau đó bạn nhận được phiếu chuyển đến Chi cục thuế quản lý để làm các thủ tục đăng ký thuế.

levanton

levanton

Cao cấp
mickeylucky nói:
p quan ly tat tu xa hoi là ở đâu vậy bác, nghe lạ quá

Những lần trước bạn đăng ký khuôn dấu ở đâu hả bạn?
Cty mình đăng ký ở Phòng QLHC về trật tự xã hội, trên đường Trần Hưng Đạo, số thì mình không nhớ

Sửa lần cuối:
Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
zoro nói:
Bạn ra sở Kế hoạch dầu tư họ bán cho bộ hồ sơ rùi hướng dẫn-tư vấn luôn cho.

Cách tốt nhất và nhanh nhất là bạn chuyển cho VP tu vấn luật làm là nhanh nhất và hiệu qua nhất. Nếu bạn cần có thể hỏi minh sẽ chỉ giúp VP Luật sư nào nhưng giá bên mình làm hơi cao so với chỗ khác - tiền nào của đó. Phòng QL TT XH thuộc CA Tp HCM, nằm trên đường Trần Hưng Đạo, đối diện với CA Tp.
Nếu theo đường LS thì bạn chỉ cần có mặt hai lần. Một lần tại Sở KH & ĐT - phòng đăng ký để ký giấy phép. Một lần đến phòng QL TT XH để ký đăng ký con dấu còn tất cả các thủ tục khác VP luật sư sẽ làm hết - ngoài ra họ còn tư vấn cho mình những việc cần và không cần trong thời gian đầu.
Chúc bạn thành công.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Công ty mình khi mới lập công ty cũng không biết thủ tục phải nhờ qua VP Luật sư mất mấy triệu, thực tế để làm thủ tục Đăng ký GPKD chỉ mất có 200K, các thủ tục khác cũng vậy chịu khó tìm hiểu một chút là tự làm được

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Hướng dẫn thì hướng dẫn chứ , vẫn bị " Củ hành " ác . Tốt nhất cứ qua tư vấn cho nó nhanh mà lại chả vướng mắc gì . Chi phí có đắt hơn một tý, nhưng hiểu quả .
Còn ai muốn tự làm cho biết thì cũng ko sao cả, lên Sở KHĐT xem thông tin rồi làm theo .
Nhưng em kinh nghiệm rồi , cũng chả khá khẩm gì cho lắm , hơi mệt :wall:

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình cũng đã từng vác hồ sơ đi làm rồi và cũng suy nghĩ như các bạn, tự mình làm để biết cũng như đỡ tốn mấy triệu ấy vậy mà cũng không như mình nghĩ đâu nha. Bị hành lên bờ xuống ruộng, cứ bổ túc hồ sơ hoài vậy mà đưa qua Vp LS thì không bị sao cả( pó tay). Vậy thì theo mình nếu bạn không sợ tốn thời gian nhưng sợ tốn tiền thì tự làm, còn nếu bạn không sợ tốn tiền thì sẽ có lợi về thời gian. Cứ coi như đây là bỏ tiền ra mua thời gian vậy. Làm KT không nhất thiết chỉ cần tiền mà cần cả thời gian nữa bạn ơi.

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Thật ra, nếu bạn muốn thành lập công ty kinh doanh các mặt hàng không có nhiều điều kiện giới hạn thì rất đơn giản. Điều quan trọng là bạn nên tìm hiểu rỏ các thủ tục, và kê khai các mẫu biểu cho đầy đủ và chính xác, thì hồ sơ của bạn sẽ không bị từ chối. Bên mình, trước đây khi thành lập thêm 1 cty khác, mình cũng để cho nhân viên kế toán mới vào nghề đi làm thôi, và các em đã làm rất tốt.
Mình nghĩ, trước tiên bạn nên đến SKHĐT để được hướng dẫn (Có 1 bộ phận hướng dẫn hẳn hoi bạn ạ).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA