Sử dụng chi phí là dầu diezen trả cho tiền thuê xe có được không?

• Thread starter Hạ Mỗ Hiền
  • Ngày gửi
H

Hạ Mỗ Hiền

Guest
19/8/06
21
0
0
42
Đan phượng - Hà tây
:flowersun Xin nhờ các bạn chỉ giúp nhé:(công ty làm về san lấp, vận chuyển VLXD)
Nhân viên cũ của Công ty của em có hạch toán như sau:
Theo quy định nào đó của bộ tài chính (như lý lẽ của người làm trước nói) thì xe của anh chạy được 100km thì bên sử dụng sẽ trả cho chủ xe là 110l dầu,
ngoài ra không còn một khoan chi phí nào khác nữa,
vậy là công ty em sử dụng toàn bộ số dầu trong các hóa đơn đầu vào để
chuyển thẳng vào chí phí hợp lý để tính thuế thu nhập theo tỉ lệ 100/110 như trên.
Cuối cùng bọn em không co một hóa đơn thuê xe hay hóa đơn vận tải nào cả vì toàn bộ xe là đi thuê của cá nhân,
Công ty em sắp quyết toán rồi, em biết là không thể hạch toán như vậy, nhưing xếp em lại cứ cho thế là hợp lý vì có một người được coi là chuyên gia về thuế cho là đúng,
Vậy , kính mong các bác cho em một vài lời nhận xét chính xác để cho xếp em hiểu
Còn đối với em thì không bao giờ em hạch toán như vậy.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Đây là hành vi của bạn giúp cho bên người cho thuê xe cá nhân trốn mất phần thuế phải nộp cho phần thuê xe. Nếu bạn làm không cẩn thận thì sẽ bị cơ quan thuế bóc ra toàn bộ chi phí đấy. Không có
Thân

M

Mimoza

Guest
hihihi. Bóc là cái chắc làm gì có xe nào chạy 100Km hết 110 lít dầu. Thứ nữa, đơn vị bạn có xe đâu mà được hạch toán dầu vào chi phí --> bóc 100%. Cố gắng nộp cho ngân sách nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA