Mua hàng bằng hóa đơn trực tiếp, bán ra có ghi thuế suất không?

• Thread starter casau-see
  • Ngày gửi
C

casau-see

Guest
15/2/06
18
0
0
Ha Noi
Các bác ơi giúp em với.
Hiện tại công ty em đã mua một số phụ tùng máy công nghiệp (mua ngoài) người bán chỉ xuất được hóa đơn trực tiếp thôi, vậy khi em bán lại cho khách hàng, khi xuất cho họ có phải áp thuế cho cho số phụ tùng đó không, hay để mức thuế như thế nào cho phù hợp. mong các bác chỉ bảo

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Đương nhiên là bạn xuất phải có thuế GTGT rồi, thuế suất theo mức qui định của loại hàng đó.

K

ketoanmetmoi

Guest
10/9/06
12
0
0
Hanoi
Xin các bác, nhất là các mod trích văn bản ra giúp em với.

Em cảm ơn các bác nhiểu!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Bạn xem TT120/2003/TT-BTC
:dzo:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Văn bản thì mình chưa tìm nhưng có thể hiểu thế này:

Đối với cơ sở kinh doanh, bán cho bạn mặt hàng ấy, nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp nên phát hành hóa đơn bán hàng thông thường, hàng hóa trên tờ hóa đơn ấy chưa có thuế nhưng cơ quan thuế sẽ thu được thuế GTGT hàng bán ra khi căn cứ vào doanh thu chưa thuế này.

Công ty bạn mua hàng, là cơ sở kinh doanh nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ nên phát hành hóa đơn GTGT. Hàng hóa bán ra sẽ phải thể hiện cả hai chỉ tiêu: giá chưa thuế và thuế GTGT. Cơ quan thuế sẽ căn cứ vào số thuế GTGT thể hiện trên tờ hóa đơn này để thu thuế. Nếu bạn không xuất hóa đơn có kèm thêm dòng thuế GTGT thì cơ quan thuế sẽ biết thu thuế như thế nào đây nếu hàng hóa đó có chịu thuế GTGT?

ketoanmetmoi nói:
Xin các bác, nhất là các mod trích văn bản ra giúp em với.

Em cảm ơn các bác nhiểu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA