Xuất hóa đơn quên đóng dấu!

• Thread starter nhunganh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
anh chị ui.
chán em quá, vừa rùi em có xuất hoá đơn nhưng mà em lại quên đóng dấu .hi
mà lại xuất tận trên hoà bình.Em phải làm sao đây.sếp mà bít chắc em ...hiFootball

Khóa học Quản trị dòng tiền
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Bình tĩnh sẽ giải quyết được mọi chuyện.
Nếu tờ Hd giá trị nhỏ thì không phải lo lắng nhiều. Còn nếu tiền thuế GTGT trên tờ hóa đơn lớn hơn chi phí đthoai thi điện thoại cho khách hàng, nói rõ là họ chưa lấy dấu vào hóa đơn, nhờ họ gửi lại hóa đơn cho mình

Sau đó, đóng dấu và gửi Chuyển phát nhanh trả họ
Phí CPN lên Hòa Bình hết khoảng 12.000d

Thân

N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
bạn ơi. Số tiền là 2.145454 còn tiền thuế là 214546đ . Vậy có phải là lớn ko ạ. chỉ giúp mình với

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Với số tiền đó thì cứ điện thoại cho khách hàng cho khỏi áy náy

( 214.546) - 12.000-2500= 200.046 đ

thân

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Gọi điện, bảo khách hàng chuyển lại cho mình. Họ cầm hóa đơn mà không có dấu cũng ko yên tâm, có khi cứ kệ đợi họ gọi lại để xin mình cái dấu cũng nên.

T

tao gia hai

Guest
30/8/06
4
0
0
41
ha noi
Nếu không có dấu của bên xuất HD thì tờ HD đó kho có giá trị
_Bên nhận kho được hạch toán vào chi fi

Điều quan trọng là mình giữ liên một có chữ ký của người mua là OK vẫn kê khai thế bình thường

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
tao gia hai nói:
Nếu không có dấu của bên xuất HD thì tờ HD đó kho có giá trị
_Bên nhận kho được hạch toán vào chi fi

Điều quan trọng là mình giữ liên một có chữ ký của người mua là OK vẫn kê khai thế bình thường

kekeke, cậu này làm ăn chả có tý ti " đức " gì cả... mình làm sai mà lại bảo :"Điều quan trọng là mình giữ liên một có chữ ký của người mua là OK vẫn kê khai thế bình thường".
:dzo:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
nhunganh nói:
anh chị ui.
chán em quá, vừa rùi em có xuất hoá đơn nhưng mà em lại quên đóng dấu .hi
mà lại xuất tận trên hoà bình.Em phải làm sao đây.sếp mà bít chắc em ...hiFootball
Xuất hóa đơn không có dấu thì đúng là lỗi của mình rồi, tuy nhiên người cần dấu trên tờ hóa đơn đó chính là khách hàng. Bạn chỉ cần gọi điện xin lỗi rồi bảo họ chuyển phát nhanh cho mình đóng dấu rồi trả lại là xong thôi mà. Chẳng có gì phải lo đâu bạn ạ!

V

vuquyen

Guest
24/4/06
54
0
0
41
Vũng Tàu
Công văn nào nói HĐ không có dấu thì không được kê khai vậy? Bạn có thể cho mình được không? Bên mình cũng có nhiền HĐ không có dấu (tròn) và cũng xuất mốt số HĐ không đóng dấu tròn như vậy là không được đưa vào chi phí sao?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
vuquyen nói:
Công văn nào nói HĐ không có dấu thì không được kê khai vậy? Bạn có thể cho mình được không?
Kê khai thì có thể vẫn kê khai nếu bạn muốn nhưng sẽ không được tính vào chi phí khi tính thuế TNDN.

"Hóa đơn không đóng dấu là hóa đơn không hợp pháp" được quy định tại Thông tư 120/2002/TT-BTC.

"Các khoản chi mà chứng từ không hợp pháp sẽ không được tính vào chi phí hợp lý" được quy định tại Thông tư 128/2003/TT-BTC.

vuquyen nói:
Bên mình cũng có nhiền HĐ không có dấu (tròn) và cũng xuất mốt số HĐ không đóng dấu tròn như vậy là không được đưa vào chi phí sao?
Trường hợp mua hàng của một tổ chức kinh tế có tư cách pháp nhân, có con dấu mà không đóng dấu trên chữ ký của thủ trưởng đơn vị là hóa đơn không hợp pháp, đơn vị mua không được tính vào chi phí khi tính thuế TNDN.

Trường hợp mua hàng của một thể nhân là hộ kinh doanh cá thể, không có con dấu tròn, thì trên hóa đơn bán hàng chỉ có đóng dấu vuông ở phần đơn vị bán, phần thủ trưởng đơn vị và người bán có ký tên, ghi rõ họ tên là hóa đơn hợp pháp.

S

springhoang

Guest
29/4/04
18
1
3
HCM
Truy cập trang
Xuất hóa đơn quên đóng dấu

hoaanh2912 nói:
có khi cứ kệ đợi họ gọi lại để xin mình cái dấu cũng nên.
Mình thấy cách này là hay nhất, mình xuất HĐ -----> khách hàng cần Hóa đơn ------> họ sẽ cần mình đóng dấu -----> họ sẽ gọi cho mình ----> mình ở nhà đợi họ gọi điện và chuyển hóa đơn về, rồi chuẩn bị thêm 1 bao thư để chuyển lại cho Khách hàng. thế là xong

Sửa lần cuối:
H

Ha anh79

Guest
3/8/06
7
0
0
Ha noi
HĐGTGT hàng nhập khẩu em không thấy có kí hiệu hóa đơn và phần ghi MST người bán, Vậy trên bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào thì kê 2 cột trên ntn?
Các bác giúp em với..........

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Ha anh79 nói:
HĐGTGT hàng nhập khẩu em không thấy có kí hiệu hóa đơn và phần ghi MST người bán, Vậy trên bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào thì kê 2 cột trên ntn?
Các bác giúp em với..........
Hóa đơn hàng nhập khẩu chính là "biên lai thuế xuất khẩu,nhập khẩu và thuế GTGT hàng nhập khẩu". Công ty mình nhập hàng khi kê khai thuế GTGT đầu vào của hàng nhập khẩu dựa trên hóa đơn đó.
Vấn đề cực kỳ đơn giản, trên tờ biên lai đó có đủ cả ký hiệu, số hóa đơn (chắc chắn đấy). Mã số thuế thì không cần thiết lém bạn có thể bỏ qua, bạn cứ ghi nơi bạn làm thủ tục nhập khẩu là ok.

L

linhvk

Sơ cấp
12/4/05
3
0
1
42
ha noi
việc mình xuất hóa đơn mà không có dấu đỏ thì chỉ bên nhận hóa đơn gặp vấn đề vì hóa đơn sẽ bị coi là không hợp lệ để tính vào chi phí tính thuế thu nhập doanh nghiệp, nên bạn đừng quá lo lắng. Nếu bên nhận hóa đơn muốn hạch toán khoản chi phí này vào chi phí tính thuế thì họ phải gửi lại và yêu cầu mình đóng dấu lại, ok

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA