Kế toán trường học- có bị thay đổi?

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi chihiro, 14 Tháng chín 2006.

1,449 lượt xem

  1. chihiro

    chihiro Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    6
    Đã được thích:
    0
    Mình có thắc mắc là trước đây kế toán trường học ngoài công lập thực hiện theo Quyết định số 12/2001/QĐ-BTC ngày 13/03/2001 của Bộ tài chính. Trong quyết định số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006
    "Điều 1:Ban hành "Chế độ kế toán doanh nghiệp" áp dụng cho tất cả các doanh nghiệp thuộc mọi lĩnh vực, mọi thành phần kinh tế trong cả nước.
    Điều 3: Quyết định này thay thế cho các văn bản: không thấy thay thế cho quyết định 12"
    Vậy kế toán trường học( ngoài công lập) có bị thay đổi không?
    Các bạn có thể cho Chi biết ý kiến hoặc thông tin thêm, cám ơn nhiều!
     
    #1
  2. phi_yen

    phi_yen Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    110
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Web Kế Toán
    Bạn cứ theo QD12/2001 cho đến khi có văn bản ghi rõ là hủy bỏ, thay thế cho nó. Văn bản luật là chính xác không nên suy diễn.
     
    #2

Chia sẻ trang này