Hóa đơn ghi sai

• Thread starter bphuong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bphuong

Guest
Khách hàng ghi Hóa Đơn ghi sai tên cty em ,giờ em phải làm sao?
Co cần làm biên bản để hủy HĐ ko?em mơi vào nghề nên chưa rành mong các bạn gần xa chỉ giáo cho em. Thanhks:wall: :two: :dogrun: :food-smil

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Bạn thông báo cho bên xuất HĐ, làm biên bản hủy có chữ ký và đóng dấu của cả 2 bên và đề nghị họ viết lại hóa đơn mới.
Thân!

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Hong83nd nói:
Bạn thông báo cho bên xuất HĐ, làm biên bản hủy có chữ ký và đóng dấu của cả 2 bên và đề nghị họ viết lại hóa đơn mới.
Thân!
Nếu không trầm trọng lắm thì bảo họ sửa trực tiếp trên hóa đơn và đóng dấu vào chỗ sửa

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
nmh_phocu nói:
Nếu không trầm trọng lắm thì bảo họ sửa trực tiếp trên hóa đơn và đóng dấu vào chỗ sửa
Là sai tên công ty đó bạn, theo bạn chỉ sửa lại rồi đóng dấu lên chỗ sửa thì thuế có chấp nhận không ?

H

hoabattu0901

Guest
2/3/06
73
0
6
41
Nha Trang
nmh_phocu nói:

Nguyen tắc của hóa đơn là: không xoá, không sửa, không đính chính bất cứ gì trên hóa đơn, nếu lỡ sai thì cứ việc hủy và viết lại cái khác. Du` là đóng dấu cũng không duoc dau nha !

Sửa lần cuối:
T

truongtm

Guest
16/8/06
22
0
0
Hà Nội
Đóng dấu được chứ sao không được hả bạn. Bạn đến yêu cầu bên xuất HĐ gạch phần sai đi viết lại và đóng dấu giáp lai lên đó là OK.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
truongtm nói:
Đóng dấu được chứ sao không được hả bạn. Bạn đến yêu cầu bên xuất HĐ gạch phần sai đi viết lại và đóng dấu giáp lai lên đó là OK.
Sai tên công tỳ thì tốt nhất thông báo cho bên xuất hóa đơn và làm thủ tục hủy hóa đơn cũ. Đề nghị xuất hóa đơn mới

N

Nguyễn Hương Thy

Guest
10/11/05
7
0
0
TP HCM
nếu là ghi sai tên Công ty thôi thì cần gì phải hủy hóa đơn, yêu cầu họ làm biên bản điều chỉnh là được rồi, không có gì trầm trọng đâu àh!

H

haitrungkim_hn

Guest
19/7/06
43
0
6
42
Hà Nội
Hong83nd nói:
Là sai tên công ty đó bạn, theo bạn chỉ sửa lại rồi đóng dấu lên chỗ sửa thì thuế có chấp nhận không ?
Làm sao mà không chấp nhận được chớ nhẩy.
Nói tóm lại là: Nếu viết sai tên Công ty thì chỉ cần bỉu bên xuất HĐ gạch đi viết lại lên trên và đóng dấu là xong. :banana:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA