Nhận được thông báo phải nộp thuế từ cơ quan thuế vì lý do gì?

• Thread starter Hoaha
  • Ngày gửi
H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Em có nghiệp vụ này muốn hỏi : CTy em tháng 12/2005 nhận được thông báo của cơ quan thuế với nội dung: Thuế TNDN phải nộp là :-9.250.000 đồng. Vậy em phải định khoản như thế nào nhỉ? Có Bác nào biết chỉ giùm em nhé. Và em cũng đang băn khoăn không biết số tiền này là do Cty nộp thừa hay là do đâu nhỉ?. Vì em mới làm thay chị Kế toán cũ nên không biết là số tiền này từ đâu?

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Cách tốt nhất là liên lạc với cán bộ quản lý thuế của doanh nghiệp để hỏi rõ hơn.

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Bạn xem trên tờ khai thuế của năm 2005 có khoản thuế nào chưa nộp không? Sau đó xem lại TK 333 có số dư không?

Nếu không có khoản nào khớp với số tiền như trên thì phải hỏi cán bộ quản lý thuế xem khoản đó là khoản gì?cơ quan thuế cũng thường gửi thông báo nhầm mà.

N

Nguyễn Hương Thy

Guest
10/11/05
7
0
0
TP HCM
Số thuế đó là do Cty em nộp ước Thuế TNDN hàng quý và Cty của em chưa quyết toán thuế bước 2 nên CCT báo số âm, việc của em làm bây giờ là phải cập nhật sổ sách kịp thời ( TK 333.4) của năm 2005 để tìm ra số thuế nói trên. Hoặc em kiểm tra giấy nộp tiền vào NSNN của chị KT trước đã nộp rồi cộng lại xem có chính xác với số dư của CCT thông báo không. Chúc em thành công

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Hoaha nói:
Em có nghiệp vụ này muốn hỏi : CTy em tháng 12/2005 nhận được thông báo của cơ quan thuế với nội dung: Thuế TNDN phải nộp là :-9.250.000 đồng. Vậy em phải định khoản như thế nào nhỉ? Có Bác nào biết chỉ giùm em nhé. Và em cũng đang băn khoăn không biết số tiền này là do Cty nộp thừa hay là do đâu nhỉ?. Vì em mới làm thay chị Kế toán cũ nên không biết là số tiền này từ đâu?
dễ nộp nhầm, hoặc nộp thừa rồi :dzo:

win100

win100

TV đang tích cực
16/8/06
86
0
0
Gara moto
Hoaha nói:
Bạn đối chiếu bản khai tạm nộp thuế TNDN đầu năm với số thuế TNDN theo quyết toán cuối năm 2005 nhé, có thể đầu năm Cty bạn đã lập tờ khai tạm nộp và số thuế TNDN tạm nộp lớn hơn so với quyết toán cuối năm.
Bạn kiểm tra đi nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA