Sử dụng bảng kê hàng hóa khi thu mua hàng hải sản của nông dân

• Thread starter springispink
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

springispink

Guest
15/9/06
4
0
0
Tp Ho Chi Minh
Công ty Xuân đang chuẩn bị thu mua hàng hải sản của nông dân nên sẽ sử dụng bảng kê hàng hóa nhưng Xuân không biết cách sử dụng sao cho hợp lý. Khi sử dụng bảng kê này thì người bán có phải xin xác nhận của cơ quan nào không? Kê khai với thuế thì phải kê khai ra làm sao?
AI BIẾT XIN CHỈ DÙM X VỚI NHA. CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU LẮM.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
springispink nói:
Công ty Xuân đang chuẩn bị thu mua hàng hải sản của nông dân nên sẽ sử dụng bảng kê hàng hóa nhưng Xuân không biết cách sử dụng sao cho hợp lý. Khi sử dụng bảng kê này thì người bán có phải xin xác nhận của cơ quan nào không? Kê khai với thuế thì phải kê khai ra làm sao?
AI BIẾT XIN CHỈ DÙM X VỚI NHA. CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU LẮM.
1. Nếu công ty của bạn lập trạm thu mua gom của người nông dân đánh bắt trực tiếp thì kê khai trên bảng kê số 04/GTGT. Khi mua phải lập biên bản giao nhận hàng hóa và ghi rõ số CMND, địa chỉ, họ và tên của người bán
2. Nếu công ty của bạn thu mua của người nông dân không đánh bắt trực tiếp thì bạn hãy yêu cầu người bán mua hóa đơn lẻ trên chi cục thuế và kê hóa đơn này vào bảng 05/GTGT
3. Nếu mua hải sản của người nông dân thuộc Công ty, Hợp tác xã khác bán thì kê khai trên bảng số 03/GTG với điều kiện là phải có Hóa đơn GTGT khi mua bán!
Chào bạn!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
S

springispink

Guest
15/9/06
4
0
0
Tp Ho Chi Minh
Cám ơn mọi người nhiều lắm. Nếu không phiền Lương Tuấn Anh có thể gửi cho X các bảng kê mà bạn vừa kể không?
Hàng thu gom đó sẽ được xuất đi nước ngoài theo dạng xuất khẩu. Vậy khi xuất khẩu X sẽ phải làm j. Khi sếp nói Cty sẽ chuyển hướng sang việc đó thật sự mình không biết phải làm sao. Do mình không có kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Nên mình rất mong được mọi người giúp đỡ.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
springispink nói:
Cám ơn mọi người nhiều lắm. Nếu không phiền Lương Tuấn Anh có thể gửi cho X các bảng kê mà bạn vừa kể không?
.
Mẫu bảng kê bạn yêu cầu có trong Thông tư 120/2003/TT-BTC. Bạn vào thư viện của webketoan để tra cứu nhé.
Chắc bạn không phải là kế toán....?

S

springispink

Guest
15/9/06
4
0
0
Tp Ho Chi Minh
Dựa vào đâu mà T Anh nói X không phải là dân kế toán hả? Kế toán chính hiệu đấy nha tại X mới ra trường nên không có kinh nghiệm. Phần nữa Cty X làm là Cty quen không có ai làm kế toán chỉ có mình X làm nên rất lúng túng. Cám ơn T Anh nhiều lắm nha.:bigok:

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Kế toán chính hiệu đấy nha tại X mới ra trường nên không có kinh nghiệm. Phần nữa Cty X làm là Cty quen không có ai làm kế toán chỉ có mình X làm nên rất lúng túng
1. Không sao bạn ạ! Bạn đã là thành viên của Gia đình webketoan thì bạn không còn một mình nữa.
2. Lĩnh vực XNK tương đối rộng lớn trong quá trinh thực hiện bạn hỏi từng phần và mọi người sẽ giúp bạn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA