Hóa đơn đầu vào của DNTN nhà hàng không có, phải làm sao?

• Thread starter phanthidiem
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

phanthidiem

Trung cấp
18/4/06
66
0
6
42
TP.HCM
Em có câu hỏi này muốn hỏi anh chị,
DNTN nhà hàng , hóa đơn mua hàng để chế biến thức ăn ko có, nhưng thực tế thì có mua ,hàng tháng doanh thu cao quá mà ko có hóa đơn đầu vào để cập nhập giá vốn,
Anh chị nào đã có kinh nghiệm rồi giúp em với. em cảm ơn nhiều lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
phanthidiem nói:
DNTN nhà hàng , hóa đơn mua hàng để chế biến thức ăn ko có, nhưng thực tế thì có mua ,hàng tháng doanh thu cao quá mà ko có hóa đơn đầu vào để cập nhập giá vốn,
Bạn kê vào mẫu 04/GTGT

S

Song Huong

Cao cấp
NGUYEN PHUOC THIEN nói:
Bạn kê vào mẫu 04/GTGT
Bảng kê 04/GTGT chỉ sử dụng khi mua dịch vụ nhỏ lẻ, hàng hoá của người nông dân, ngư dân, thợ thủ công… trực tiếp bán ra.
Các hộ kinh doanh cá thể ở các chợ khi bán hàng phải lập hoá đơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Em thấy các cửa hàng kinh doanh ở các chợ lớn cũng có hóa đơn bán lẻ đấy chứ. chỉ tội ko có tờ VAT thôi

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Song Huong nói:
Bảng kê 04/GTGT chỉ sử dụng khi mua dịch vụ nhỏ lẻ, hàng hoá của người nông dân, ngư dân, thợ thủ công… trực tiếp bán ra.
Các hộ kinh doanh cá thể ở các chợ khi bán hàng phải lập hoá đơn.
Bạn tham khảo cv 1508 /TCT-PCCS (file đính kèm).
Thân mến.
Thế em mua của ông nông dân 20tấn cà phê thì em sẽ kê vào mẫu 04/GTGT.Mà giá hiện tại là 22.000/kg,tổng cộng 440.000.000đồng,thế có phải là nhỏ lẻ không anh?

zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
NGUYEN PHUOC THIEN nói:
Thế em mua của ông nông dân 20tấn cà phê thì em sẽ kê vào mẫu 04/GTGT.
bạn ơi cà phê bạn mua trực tiếp từ người trồng thì nó được xếp vào loại hàng nông sản mà.
Trường hợp doanh nghiệp mua dịch vụ nhỏ lẻ như: vận chuyển, bốc xếp, sữa chữa nhỏ, mua hàng hóa như: đất, đá, cát ,sỏi, hàng thủ công mỹ nghệ, nông, lâm, thủy sản của người nông dân ...
Vì vậy, đối với trường hợp bạn nêu ra là mua cà phê từ người trực tiếp trồng luôn thì lập Bảng kê theo mẫu 04/GTGT

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
"Đối với sản phẩm trồng trọt, chăn nuôi, thủy sản, hải sản nuôi trồng, đánh bắt chưa thế biến thành các sản phẩm khác hoặc mới sơ chế thông thường của các tổ chức, cá nhân tự sản xuất, trực tiếp đánh bắt bán ra" thì bạn có thể kê vào Bảng kê mẫu số 04/GTGT và sẽ được chấp nhận là chi phí hợp lý.

Còn lại, đối với các mặt hàng khác, bạn hãy yêu cầu người bán lên Chi cục thuế để mua hóa đơn lẻ. Khi đó thì chắc chắn những chi phí đó sẽ được chấp nhận là chi phí hợp lý.

phanthidiem nói:

P

phanthidiem

Trung cấp
18/4/06
66
0
6
42
TP.HCM
hóa đơn chứng từ

Nguyen Tu Anh nói:
"Đối với sản phẩm trồng trọt, chăn nuôi, thủy sản, hải sản nuôi trồng, đánh bắt chưa thế biến thành các sản phẩm khác hoặc mới sơ chế thông thường của các tổ chức, cá nhân tự sản xuất, trực tiếp đánh bắt bán ra" thì bạn có thể kê vào Bảng kê mẫu số 04/GTGT và sẽ được chấp nhận là chi phí hợp lý.

Còn lại, đối với các mặt hàng khác, bạn hãy yêu cầu người bán lên Chi cục thuế để mua hóa đơn lẻ. Khi đó thì chắc chắn những chi phí đó sẽ được chấp nhận là chi phí hợp lý.
mìn cũng biết vậy nhưng hàng hóa này mua ở chợ , chứ ko phải của nông dân, vì vậy thấy bất ổn quá

V

vikingwell

Guest
Nội dung báo cáo tài chính ???

Nội dung Báo cáo tài chính bao gồm :

1. Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh
2. Bảng cân đối số phát sinh
3. Bảng cân đối kế toán
4. Báo cáo lưu chuyển tiền tệ
5. Thuyết minh báo cáo tài chính
6. Quyết toán thuế GTGT
7. Điều chỉnh thế GTGT
8. Quyết toán thuế TNDN
9. Bảng kê khai tổng hợp nộp ngân sách nhà nước
10. Bảng kê tiền lương và các khoản thu nhập khác
11. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm
12. Bảng kê xuất nhập tồn thành phẩm
13. Bảng kê xuất nhập tồn nguyên vật liệu
14. Bảng kê hợp đồng kinh tế
15. Phiếu tình trạng kinh doanh
16. Kê khai chi tiết doanh thu, chi phí mua vào năm
17. Kê khai chi tiết doanh thu, chi phí bán vào năm

Mình được đứa bạn nói cho cái vụ này, nhưng chưa có mẫu, bác nào có mẫu thì send cho mình nhé, mình cảm ơn nhiều !!!

:bigok: :bigok: :bigok: :bigok:

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
giời ơi, bạn kêu chủ doanh nghiệp cứ 3 bữa ra siêu thị hay Metro mua 1 lô hàng về là được rồi, chẳng cần nhiều đâu, có là vui lắm rùi hihiiii...........,

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA