Cty vay vốn của cổ đông

• Thread starter pinksunny
  • Ngày gửi
P

pinksunny

Guest
22/2/06
34
0
0
Son Tay
Chào mọi người! Cty tớ là cty CP, vừa rồi cty có kế hoạch mua ô tô nên phải huy động vốn. HĐQT quyết định đóng thêm tiền CP, nhưng khi đóng xong vẫn chưa đủ tiền để mua nên cty có vay thêm tiền của Tổng GĐ. Vậy mọi người cho tớ hỏi khoản tiền vay này tớ phải làm những thủ tục gì và cách hạch toán vào sổ sách ntn? Căn cứ vào đâu để thực hiện hạch toán nghiệp vụ đó? Nếu có VB nào hướng dẫn cách hạch toán này thì cho tớ xin luôn với nhé. Tớ cần nó lắm để còn giải trình với sếp.
Tớ cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
pinksunny nói:
Chào mọi người! Cty tớ là cty CP, vừa rồi cty có kế hoạch mua ô tô nên phải huy động vốn. HĐQT quyết định đóng thêm tiền CP, nhưng khi đóng xong vẫn chưa đủ tiền để mua nên cty có vay thêm tiền của Tổng GĐ. Vậy mọi người cho tớ hỏi khoản tiền vay này tớ phải làm những thủ tục gì và cách hạch toán vào sổ sách ntn? Căn cứ vào đâu để thực hiện hạch toán nghiệp vụ đó? Nếu có VB nào hướng dẫn cách hạch toán này thì cho tớ xin luôn với nhé. Tớ cần nó lắm để còn giải trình với sếp.
Tớ cảm ơn nhiều!
Vay cá nhân: thủ tục gồm hợp đồng vay, giấy nhận nợ, khi trả lãi vay thì xin cấp hóa đơn lẽ. chứng từ chi trả lãi.
Văn bản hướng dẫn: cv 13903-CT-TTHT của Cục Thuế Tp HCM.
Sẽ chuyển qua email tranga4st@yahoo.com.vn cho bạn.
Tham khảo tại http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=19876

Thân mến.

P

pinksunny

Guest
22/2/06
34
0
0
Son Tay
Song Huong nói:
Vay cá nhân: thủ tục gồm hợp đồng vay, giấy nhận nợ, khi trả lãi vay thì xin cấp hóa đơn lẽ. chứng từ chi trả lãi.
Văn bản hướng dẫn: cv 13903-CT-TTHT của Cục Thuế Tp HCM.
Sẽ chuyển qua email tranga4st@yahoo.com.vn cho bạn.
Tham khảo tại http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=19876

Thân mến.
E cảm ơn chị Song Huong nhiều, nhưng chị ơi file đính kèm E tải về nhưng k thể nào mở được, lý do là "There was an error this document. The file name, directory name or volume label syntax is incorrect". Chị có cách nào giúp E mở file này được k ạ?

M

minh160677

Guest
18/8/06
4
0
0
12 Nguyen Van Linh
Đối với Công ty của bạn khi vay vốn của Tổng giám đốc bạn phải làm hợp đồng vay giữa Chủ tịch hội đồng Quản trị và Tổng giám đốc sau dó bạn hạch toác vào Tk Nợ TK 111,112/có Tk 3388

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA