Bảo vệ, diệt virus lây qua YM !

• Thread starter darkmoon
  • Ngày gửi
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
http://www.fire-lion.com nói:
Cơn bão "AutoIt SPIM" đang ngày một lan truyền mạnh trong giới script kiddie. Bắt đầu từ sự việc SPIM gaixinh, đến nay đã xuất hiện rất nhiều biến thể gaixinh như funni, yhbest...
_ Nhằm ngăn chặn đại dịch AutoIt SPIM này, FireLion Co., Ltd đã cho ra chương trình [FireLion] IE Protector.
_ Với [FireLion] IE Protector, bạn có thể yên tâm không phải lo lắng về những chú script kiddie và những biến thể được viết bằng AutoIt nữa. [FireLion] IE Protector có những tính năng chính sau:
+ Ngăn chặn AutoIt program ngay trước khi được thực thi
+ Bảo vệ IE khỏi các 0 day exploit (những lỗi chưa được công bố của IE)
Đây là chương trình miễn phí, DM đã download về thử rùi, nhưng máy của DM OK nên chả tìm được con nào:freddy: , chương trình cũng đã đăng trên báo Tuổi Trẻ số ra hôm nay 18/09/2006.
Download trực tiếp tại đây
Tham khảo chương trình tại http://www.fire-lion.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
tHẬT ra mình thấy virus lây lan qua YM rất dễ nhận thấy! Các bạn để ý sẽ thấy những câu mà nó đưa ra để dẫn vào đường link thường viết kiểu rất chung chung :anh ơi vào coi mà xem,... với lại đó là những câu nói không giống bạn mình nói,nghe khách sáo lắm....Cứ thấy mấy link như thế thì đừng có vào

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Cái này trích từ tintuconline.com:
Danh sách các link virus lây lan qua YM :
[nguoiiu.com/funny[/url]

[freewebtown.com/killerking1/funny/funni.exe[/url]

[u//nhut.be[/url]

[minhnhut.be[/url]

[daokhuc.be[/url]

[thuviennhac.biz[/url]

[viet8x.evonet.ro[/url]

[www.traoluumoi.com/YMBEST/[/url]

[/vuichoivn.com[/url]

Sửa lần cuối:
dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
MÌNH đã xóa đầu :www vì sợ ai đó táy máy bấm nhầm thì bị virus
Mọi người thấy thêm con nào nữa thì update vào đây nhé

A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
- Mình tải về nhưng không thể chay chương trình này được.

I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
A New Day nói:
- Mình tải về nhưng không thể chay chương trình này được.
Bạn phải chạy winzip ấy. Mình cài máy mình chạy ok rồi. Thanks darkmoon nhiều. :beer:

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Danh sách các link virus lây lan qua YM :
[nguoiiu.com/funny[/url]

[freewebtown.com/killerking1/funny/funni.exe[/url]

[u//nhut.be[/url]

[minhnhut.be[/url]

[daokhuc.be[/url]

[thuviennhac.biz[/url]

[viet8x.evonet.ro[/url]

[www.traoluumoi.com/YMBEST/[/url]

[/vuichoivn.com[/url]

Cha` cha` !!! Ai ma` bi con virus thi` vao day ma` diet no diiiiii ... [urlchendang.net/nguyen/[/url]
-
Bay gio` bu`n wa' chang biet lam gi` , gui? ta.ng ba kon trang nay vao choi... [chendang.net/nguyen/[/url]

- Let's vote for Miss Vietnam - Mai Phuong Thuy - for the upcoming Miss World championship : a.geocities.co.jp/thanatos18388[/url] !!

- cool girls : .â.geocities.co.jp/thanatos18388[/url]

- Song trong tinh yeu chet trong doi cho
a.[xanga.com/iamda1/529511155/item.html[/url]

D

Dracula_KT

Guest
19/9/06
25
0
1
Thanh xuan - HN
Có bác nào giúp em giệt con vi rut chết tiệt này không, em không biết nên nhảy vào trang rock0em.org. bây giờ thì nó ăn sâu vào máy của em rồi, mặc dù em đa chuyển sang trang chủ khác nhưng nó vẫn hiển hiện trên IE của em
giúp em với nhé.

D

daoconsetre

Sơ cấp
12/4/06
38
0
6
GO VAP -TP HCM
Hi all
Máy mình bị dính tro_jan, mình có cài mc affee nhưng gỡ bỏ tro jan đó không được, có ai biết chỉ dùm
Xin cảm ơn
Daoconsetre

D

Dracula_KT

Guest
19/9/06
25
0
1
Thanh xuan - HN
Bác daoconsetre bị giống của em rồi nếu bác tìm ra được thì nhắn cho em biết nhe.

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Dracula_KT nói:
Có bác nào giúp em giệt con vi rut chết tiệt này không, em không biết nên nhảy vào trang rock0em.org. bây giờ thì nó ăn sâu vào máy của em rồi, mặc dù em đa chuyển sang trang chủ khác nhưng nó vẫn hiển hiện trên IE của em
giúp em với nhé.
Pác đã tải Fire Lion version 2.0 về chưa, nếu pác đã tải và cài rồi thì pác chạy phần Kiểm tra AutoIt -- kiểm tra bộ nhớ và kiểm tra toàn bộ máy.
Xong pác vào Cấu hình -- mở lại trang chủ IE hoặc không thiết lập tất cả.....
Còn chi tiết hơn thì pác hãy vào http://www.fire-lion.com để xem thử.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Mình thì ko dùng máy ở nhà mà ra quán chát, cũng nhận được của bạn bè: nhiều lắm. hầu như ai cũng bị nhiễm ấy, nên 1 ngày nhận được rất nhiều "tin nhắn" kiểu như vậy...lần đầu mình ko biết nên kích vào,...từ đó đã cẩn thận hơn rồi ...nhưng ko biết có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ???

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Tyệt đối hạn chế ra quán chat:bởi vì nếu người nào bấm vào thì nó sẽ nhiễm trong máy và khi bạn vào YM : nó sẽ nhiễm luôn.tốt nhất là tài phần mềm của Darkmoon về diệt hoặc vào www.bkav.com.vn để xem kỹ hướng dẫn cách diệt

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
hix, Hôm trước ra quán chát bị nhiễm vi rút.Nhaque ko kích gì đâu.Trời ạ,"nó" tự động gửi tin nhắn "đểu" đến tất cả các bạn bè có trong lis của mình, với lời lẽ: ngay cả đến trong mơ nhaque cũng "không dám nghĩ" đến huống hồ gửi cho bạn bè.Hic ....hic, đứa bạn phải chào out ngay vì đang trong giờ làm việc nhỡ vị đồng nghiệp nào nhìn thấy tin nhắn đó lại "hiểu lầm".Bạn thân con đỡ,chúng hỏi lại rồi cho qua, nhưng còn những "quan hệ" khác thì sao? Họ nhận được tin nhắn đó thì hỡi ôi,detelet luon,(nếu là nhaque cũng làm vậy).Đã ẩn nick rồi mà thỉnh thoảng "nó" gắn cho cái "đuôi" với lời lẽ....và làm cho nick sáng "trưng".....Mình có diệt virus bằng bản bav mới nhưng ko ăn thua, có phát hiện ra virut nhưng vẫn ko diệt được...

hollytree

hollytree

Guest
6/4/06
48
0
0
38
tp HCM
Em đã vào bkav tìm ra cách giải, nhưng xem báo thì cái ông nào đó còn chỉ cho bọn viết virus 1 đoạn script để down cái bkav, đến là khổ nếu bọn viết nó sửa thì tèo

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cho nó đi bác sĩ thôi pà kon ơiiiiiii
Pó tay với nó rồi!

S

springthuy18

Guest
15/9/05
47
0
0
44
Ha Noi
Ngày hôm nay máy em cũng bị 1 con tấn công, em thề không hề nhấn vào đâu và làm gì mà vẫn dính, diệt theo bkav cũng ko đc.
Chắc ngày mai phải xem bản mới nào theo cách của anh DM thì may ra
Hic, bọn nó làm sao ấy, cứ viết virus ko à

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
không đâu, ai chứ mình không chê BKAV,hàng Việt Nam miễn phí mà chất lượng cao đấy. Mình không bao giờ dại mà click vào mấy link dụ khị, nhưng mình cũng từng "thử lửa" xem sao thì khi click vào 1 cái lập tức thằng bác sỹ hoa súng của BKAV chặn lại liền luôn. GOOD lắm.

M

Mkhanh

Guest
23/4/07
12
0
0
TP HCM
Kíu em!!!

Đây là chương trình miễn phí, DM đã download về thử rùi, nhưng máy của DM OK nên chả tìm được con nào:freddy: , chương trình cũng đã đăng trên báo Tuổi Trẻ số ra hôm nay 18/09/2006.
Download trực tiếp tại đây
Tham khảo chương trình tại http://www.fire-lion.com

Bác darkmoon ui, em vào cái Download trực tiếp tại đây của Bác mà sao hỏng được, kíu em với. Máy em bị virut mess.. từ hôm qua giờ, Bkav ko làm gì được, hu..hu...

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Bác darkmoon ui, em vào cái Download trực tiếp ..........của Bác mà sao hỏng được, kíu em với. Máy em bị virut mess.. từ hôm qua giờ, Bkav ko làm gì được, hu..hu...
Hì hì, đường link từ năm 2006, đến giờ thì link die mất rồi.
Bạn vào website của fire-lion thử, http://www.fire-lion.com/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA