Mỗi tuần một chuyên đề

Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
xemini

xemini

Trung cấp
but if I let you go
I will never know
what my life would be

Xa anh, em sống từng ngày chậm chạp, xuống dốc, cô đơn, vô vị.ko ai bằng anh, tất cả đều nhàm chán.3 năm, em chỉ quen với việc đọc lại tin nhắn của anh, và những dòng mail anh gửi. rồi em sẽ làm gì, khi 1 ngày chúng lại rời xa em???. What my life would be, I will never know

Cố lên cô nương.... phải nghĩ quên được thì mí quên được... đã qua đừng luyến tiếc.....Thời gian luyến tiếc làm mất đi nhiều cơ hội, nhiều niềm vui xung quanh... Thật!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty
night after night
I hear myself say
why can't this feeling just fade away
there's no one like you
you speak to my heart
it's such a shame
we're worlds apart

Cố lên cô nương.... phải nghĩ quên được thì mí quên được... đã qua đừng luyến tiếc.....Thời gian luyến tiếc làm mất đi nhiều cơ hội, nhiều niềm vui xung quanh... Thật!

Cảm ơn bác nhé. thank pac nhìu nhìu

Sửa lần cuối:
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Thật lòng là mình chưa xác định được mục tiêu của mình hiện nay là gì nên mình cảm thấy cs này vô vị quá, ngày qua ngày thòi gian thì cứ trôi đi mà mình chưa làm đc gì cả, chán quá

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Thật lòng mà nói thì đến thời điểm này em vẫn thích làm kế toán hơn là dạy học. Nhưng em hy vọng em thời gian và công việc sẽ làm cho em yêu nghề này.
(nhân ngày nhận được kết quả chính thức từ trường. Chúc mừng em đi các bác :004::004::004:)

xemini

xemini

Trung cấp
Thật lòng mà nói thì đến thời điểm này em vẫn thích làm kế toán hơn là dạy học. Nhưng em hy vọng em thời gian và công việc sẽ làm cho em yêu nghề này.
(nhân ngày nhận được kết quả chính thức từ trường. Chúc mừng em đi các bác :004::004::004:)

chúc mừng bác nhé....:036::004: còn thật long mà nói..........:026::026::026:

M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty
Ngồi đếm lại từng lá mail mà hoa cả mắt. mỗi ngày đều đặn ko dưới 1 lá mail, có ngày lên đến 5,7, và hơn thế nữa. sức mạnh của tình yêu
giờ sẽ là xoá từng cái trong hòm thư, mỗi ngày 10 lá, 5 đến+5đi. cố lên

nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định

Hôm nay đi dạy về lang thang trên web đọc tâm sự của mọi người lại ngẫm về mình. Lúc đầu cũng tưởng là đi dạy thì ngày càng yêu nghề nhưng được 1 thời gian thì bao nhiêu thứ ban đầu dường như tan biến hết. Những nhiệt huyêt, háo hứng, rồi mong chờ, hồi hộp,...dần dần tan biến thay vào đó là sự trống vắng, chênh vênh, thất vọng. Mình ước mình có đủ tự tin như TLX để có thể làm được 1 cái gì đó
Cuộc sống mà, đâu phải cái gì cũng như ý muốn. Công bằng mà nói thì ngay từ đầu mình đã không có duyên với nghề giáo, vẫn yêu nghề kế toán hơn.
(Châm ngôn gối đầu giường: "Không ngại khó, không sợ khổ chỉ sợ không làm được việc và ko kiếm được thật nhiều tiền")

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Bắt đầu 1 cuộc hành trình mới. Thử thách và niềm vui mới đang ở phía trước

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Hôm nay đi dạy về lang thang trên web đọc tâm sự của mọi người lại ngẫm về mình. Lúc đầu cũng tưởng là đi dạy thì ngày càng yêu nghề nhưng được 1 thời gian thì bao nhiêu thứ ban đầu dường như tan biến hết. Những nhiệt huyêt, háo hứng, rồi mong chờ, hồi hộp,...dần dần tan biến thay vào đó là sự trống vắng, chênh vênh, thất vọng. Mình ước mình có đủ tự tin như TLX để có thể làm được 1 cái gì đó
Cuộc sống mà, đâu phải cái gì cũng như ý muốn. Công bằng mà nói thì ngay từ đầu mình đã không có duyên với nghề giáo, vẫn yêu nghề kế toán hơn.
(Châm ngôn gối đầu giường: "Không ngại khó, không sợ khổ chỉ sợ không làm được việc và ko kiếm được thật nhiều tiền")

Ôi, sao mà nghe bi quan thế này. Thực ra làm công việc gì cũng có lúc gặp phải những khó khăn, thậm chí muốn bỏ cuộc. Yêu thích là một chuyện, nhưng có làm tốt được hay không lại là một chuyện khác. Biết đâu đấy khi làm kế toán mình lại phải đối mặt với nhiều thứ đáng thất vọng hơn (chỉ là biết đâu thôi nhé). Đi dạy học nhưng vẫn có thể làm thêm để không quên mình vẫn là một kế toán thực thụ mà. Cố gắng lên bạn nhé. Trước hết thì hãy cứ làm hết mình để chứng tỏ mình có thể làm tốt cả những công việc chưa phải là yêu thích nhất.
Good luck!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Buồn quá! Mình ko hiểu tại sao nữa đây, tại mình hay tại người ta nữa? Công bằng ơi công bằng đang ở đâu ? học hành vất vả kết quả thì chẳng ra làm sao.Muốn :wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall: cho quên hết hết luôn

N

nguyentrangkt

Guest
8/3/09
41
4
8
thai nguyen
Thật lòng thì mình không muốn mình hiền lành quá ntn. Nhưng sinh ra đã thế mất rồi.^ _* làm sao đây nhỉ. 24 tuổi với những điều mình không biết, không hiểu. CÒn quá lông bông, Muốn và muốn nhiều hơn nữa
Phút thật lòng rất muốn có thể chửi thằng vào mặt người đã đối xử với mình tệ bạc, nhưng từ bé đã ko biết chửi người khác.( có lẽ là không nhớ là đã chửi ai chưa)
1 phút thật lòng muốn hét lên rằng mình không ngu ngốc. Không dễ bị bắt nạt, ............
NHiều khi thật lòng mình muốn mà không làm được tất cả là bởi ai nhỉ. Bời mình hay bởi người khác
Mà thôi bỏ qua hết. Hôm nay sẽ mua một cuốn sách..........................

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Thật lòng là mình rất lạnh:038::038::038::038:

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Buồn quá! Mình ko hiểu tại sao nữa đây, tại mình hay tại người ta nữa? Công ơi, anh đang ở đâu ? học hành vất vả kết quả thì chẳng ra làm sao.Muốn :wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall: cho quên hết hết luôn

Gọi anh gì thế em :052::052::052:

M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty
ai ơi nhớ lấy câu này
cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan
hôm nay em bị cướp ngày, và người cướp là...hic.hic. có ai tin đuợc ko, là thầy giáo đó. xã hội công bằng là như thế này ư

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
ai ơi nhớ lấy câu này
cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan
hôm nay em bị cướp ngày, và người cướp là...hic.hic. có ai tin đuợc ko, là thầy giáo đó. xã hội công bằng là như thế này ư

Đó cũng là biểu hiện của sự công bằng, hiểu theo 1 nghĩa khác, hihi

Đọc mấy # trên của bé này... sao thấy đồng cảm quá... haizzzzz cái cuộc đời này

BienHuyen

BienHuyen

Chuối nhất Web
15/10/07
47
2
8
39
Thành Phố Hoa Ban Trắng
Thật lòng mình nhớ một người......" Anh mơ thấy em..ở nơi xa kia ấy..." <<<( câu này có nguồn từ bác Tỉnh Bắc Ninh ):009:

M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty
Đó cũng là biểu hiện của sự công bằng, hiểu theo 1 nghĩa khác, hihi

Đọc mấy # trên của bé này... sao thấy đồng cảm quá... haizzzzz cái cuộc đời này

Công bằng, đồng ý với pak, nhưng với điều kiện nếu cướp đựợc của người nghèo chia cho dân nghèo
nhưng thật tiếc là điều đó ko xảy ra pak ạ

bác là thanh niên thì phải mạnh mẽ chứ. em là girl nên tự phép mình cái quyền được ướt át (đạo luật mà :052:)

Chúc bác (em) ngủ ngon để lấy thêm sức mạnh...ướt át:052:

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
bác là thanh niên thì phải mạnh mẽ chứ. em là girl nên tự phép mình cái quyền được ướt át (đạo luật mà :052:)

Chúc bác (em) ngủ ngon để lấy thêm sức mạnh...ướt át:052:

Thanh niên hay girl ( ủa sao vừa tây vừa ta thế này :045:) thì cũng chỉ là con người cả thôi.

Có người che dấu, có người thể hiện ra ngoài

Có người mượn cho mình 2 từ bản lĩnh để mặc vào sự ướt át, yếu mềm.

Đọc đc ở đâu đó câu " Cuộc đời ko trả catsê cho ta, nên ta ko cần phải diễn".

Anh diễn cũng chẳng giỏi, vậy nên chẳng có gì ngại ngùng khi thấy mình yếu đuối cả.... Những lúc như vậy, thường viết.... viết trên khắp các 4rum mà anh tham gia:wall::wall::wall:

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Thật lòng là tâm trạng mình lúc này rối bời. Mình không nghĩ được gì cả. Nên hay không nên.......

T

trangmoon123

Sơ cấp
1/6/10
22
0
0
HN
Thật lòng... giừo này buồn ngủ quá, hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA