báo cáo TC đã được kiểm toán

• Thread starter vpnvn
  • Ngày gửi
V

vpnvn

Guest
19/9/06
3
0
0
Tp HCM
Xin chào ...

Mình đang cần báo cáo tài chính đã được kiểm toán để dùng nghiên cứu trong môn học kế toán kiểm toán.Vì thế,rất mong được sự giúp đỡ của các bạn-nhưng người đi trước.:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Có lẽ khó để ai đó gửi được một cái báo cáo tài chính đã được kiểm toán của công ty người ta làm cho bạn. Đơn giản là vì tính bảo mật của thông tin.

Cách hiệu quả là bạn lên mạng: vào các trang của các công ty được listed trên thị trường chứng khoán (nước ngoài). Ở đó họ có publish các báo cáo tài chính đã được kiểm toán của công ty họ. Rồi bạn có thể tải xuống và sử dụng để tham khảo. Có một rắc rối nhỏ là bạn phải biết tiếng Anh.

V

vpnvn

Guest
19/9/06
3
0
0
Tp HCM
phamcung nói:
Có lẽ khó để ai đó gửi được một cái báo cáo tài chính đã được kiểm toán của công ty người ta làm cho bạn. Đơn giản là vì tính bảo mật của thông tin.

Cách hiệu quả là bạn lên mạng: vào các trang của các công ty được listed trên thị trường chứng khoán (nước ngoài). Ở đó họ có publish các báo cáo tài chính đã được kiểm toán của công ty họ. Rồi bạn có thể tải xuống và sử dụng để tham khảo. Có một rắc rối nhỏ là bạn phải biết tiếng Anh.

V

vpnvn

Guest
19/9/06
3
0
0
Tp HCM
Cám ơn vì câu trả lời của anh,anh có thể cho em biết một số trang web của các công ty nước ngoài có publish báo cáo tài chính ,vì em cũng đã vào thử vài trang nhưng vẫn chưa tìm thấy .

S

Song Huong

Cao cấp
vpnvn nói:
Cám ơn vì câu trả lời của anh,anh có thể cho em biết một số trang web của các công ty nước ngoài có publish báo cáo tài chính ,vì em cũng đã vào thử vài trang nhưng vẫn chưa tìm thấy .
Bạn dùng Google search "annual report", có rất nhiều. ví dụ tại http://www.londonstockexchange.com/annualreport2004/

Báo cáo thường niên hàng năm (đã được kiểm toán) của các công ty niêm yết Việt Nam bạn có thể tìm thấy tại http://www.bvsc.com.vn/home.aspx?TapID=1.

Các website của các Ngân hàng Cổ Phần thưởng mại cũng có báo cáo thường niên của họ.

Thân mến.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA