Câu lạc bộ ẩm thực!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Chào các bạn!
Mở ra thảo luận này mong các bạn thích nấu ăn hãy ghi vào đây cách chế biến các món ăn cho gia đình mà các bạn tự tay làm và cho là tâm đắc nhất.
Đồng thời chia sẽ những bí quyết để nấu ăn ngon hơn.Những mẹo vặt....

Câu lạc bộ bắt đầu bằng món: Nem
Nào các bạn hãy trổ tài để có một đĩa nem thật ngon để thiết đãi gia đình và bạn bè.
Nguyên liệu làm nem ngon nhất.
Nhân nem gồm những nguyên liệu không thể thiếu nào
Làm sao để nem giòn....
?????????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
tocdai_friendly nói:
Chào các bạn!
Mở ra thảo luận này mong các bạn thích nấu ăn hãy ghi vào đây cách chế biến các món ăn cho gia đình mà các bạn tự tay làm và cho là tâm đắc nhất.
Đồng thời chia sẽ những bí quyết để nấu ăn ngon hơn.Những mẹo vặt....

Câu lạc bộ bắt đầu bằng món: Nem
Nào các bạn hãy trổ tài để có một đĩa nem thật ngon để thiết đãi gia đình và bạn bè.
Nguyên liệu làm nem ngon nhất.
Nhân nem gồm những nguyên liệu không thể thiếu nào
Làm sao để nem giòn....
?????????????

Hi hi...mặc dù là boy nhưng xin được góp một tay để các chị em wkt nấu được những món ăn ngon phục vụ anh em nhé.
Theo mình thường thấy (thường làm thì đúng hơn)
Nhân nem thường gồm: thịt (tùy chọn) xay, mộc nhĩ, trứng, miến, rau (hành tây, giá, xu hào, cà rốt...), các gia vị cần thiết...
Làm sao để nem giòn? Mình thường thấy họ bôi một ít giấm lên bánh đa nem trước khi quấn ===> thấy cũng giòn giòn...
Đó chỉ là những kinh nghiệm bản thân học được chứ không qua trường lớp hoặc sách vở nào đâu...===> mọi người đừng cười nhé...biết gì nói đấy mà.
:sleep:

H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Vụ này phải mời bác CaMtO vào dạy chị em cách chế biến cầy tơ 7 món quá!

B

blueremembrance

Trung cấp
babyacc nói:
Hi hi...mặc dù là boy nhưng xin được góp một tay để các chị em wkt nấu được những món ăn ngon phục vụ anh em nhé.
Theo mình thường thấy (thường làm thì đúng hơn)
Nhân nem thường gồm: thịt (tùy chọn) xay, mộc nhĩ, trứng, miến, rau (hành tây, giá, xu hào, cà rốt...), các gia vị cần thiết...
Làm sao để nem giòn? Mình thường thấy họ bôi một ít giấm lên bánh đa nem trước khi quấn ===> thấy cũng giòn giòn...
Đó chỉ là những kinh nghiệm bản thân học được chứ không qua trường lớp hoặc sách vở nào đâu...===> mọi người đừng cười nhé...biết gì nói đấy mà.
:sleep:

Muốn nhân nem ngon, nên thêm tôm, chả cua vào nưac anh ạ. Rau ít thôi nghe, cho vào cho có màu thôi.Và tất cả fải được giã nhỏ, nhuyễn.

Muốn nem giòn thi gói bánh nhỏ thôi. Khi nào mà nhiều thời gian, 1 lá bánh em cắt ra làm 2 cho bánh nhỏ và giòn. Khi gói,hoà bột sắn với nươc, quết lên bánh tráng. Bánh lúc rán sẽ ít vỡ, vàng và rất giòn. Khi rán, lót giấy ăn ở dưới để hút mỡ và chắc chắn rán to lửa lúc đầu, nhỏ lửa về sau. Rán lại 1 lần nữa trước khi ăn.

Hêhhe. Em nấu ăn không tồi tí nào đâu. Mỗi tội suốt năm bôn ba nên ít nấu thôi. Đang đợi anh nào tỏ tình kiểu "Sau 01 ngày đi làm để kiếm tiền cho em, anh sẽ nấu cơm cho em" đây. Chắc ế quá.Hic hic.

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Mình chả biết nấu ăn,bù lại được cái giỏi phê bình người nấu!
Chẳng may có hôm phải nấu ăn thì chỉ biết luộc mọi thứ cho chín kỹ… :biggrinda

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ờ mà sao cái cô Áo dài thích lắm hội thế :rotfl: .
Hết " Hội trăm năm , hội thịt Mèo , rồi lại hội.... " , ko biết là sắp tới ra hội gì nữa nhỉ :lol:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Có một topic "chị em nhà mình" rùi mà, sao không gộp vào làm một topic cho khỏi loãng nhỉ?

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Hoadonbanle nói:
Ờ mà sao cái cô Áo dài thích lắm hội thế :rotfl: .
Hết " Hội trăm năm , hội thịt Mèo , rồi lại hội.... " , ko biết là sắp tới ra hội gì nữa nhỉ :lol:

Còn cái hội kén chồng nữa không biết đã tham gia chưa nhỉ anh lẻ?

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
ủa tui đâu có thấy câu lạc bộ chị em ở chỗ nào đâu hì.
Thấy thiếu thì lập thôi.
Để nhân nem ngon thì dùng ít giá thôi cho cũ đậu vào ngọt hơn. Đồng thời khi trộn nhân nên cho một ít thịt bò nữa nó giúp món nem ngon và thơm hơn. Trộn một chút dầu ăn, một chút đường.
Khi ăn kèm theo món đu đủ giầm cùng với cà rốt nữa.Ngon tuyệt cú mèo

U

UNTK

Sơ cấp
21/6/06
14
2
3
Hà nội
MÌnh cũng rán nem 2 lần cho giòn hơn nhưng lần sau chỉ rán khi dầu ở 80 độ. còn muốn nhân nem ko chảy nước cho dễ gói thì các loại rau trộn với 1 thìa nhỏ dầu ăn trước khi trộn thịt và các loại gia vị

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA