Báo cáo tình hình sử dung hoá đơn kỳ cuối cùng

• Thread starter thuyact
  • Ngày gửi
T

thuyact

Sơ cấp
2/10/10
32
0
6
34
Ha Nôi
Chào cả nhà ạ!
Mọi ngừơi oiư giúp em với, Cty em kỳ này chuyển địa điểm nhưng còn dư một số hoá đơn chưa sử dụng hết, em muốn huỷ hoá đơn và đặt in loạt hoá đơn mới, em kê khai tren báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn muẫ BC26/AC tại chỉ tiêu 19 sô hoá đon cần huỷ và ghi lại đuợc bình thuờng nhưng khi em kê khai sang mẫu 3.12( kỳ báo cáo cuối cùng) phần hoá đơn hết hạn sử dụng khi ghi lại thì phần mêm báo sai, hic phân này nên kê khai như thế nào ạ? mọi nguoi giúp em voíư

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Báo cáo tình hình sử dung hoá đơn kỳ cuối cùng

Chào cả nhà ạ!
Mọi ngừơi oiư giúp em với, Cty em kỳ này chuyển địa điểm nhưng còn dư một số hoá đơn chưa sử dụng hết, em muốn huỷ hoá đơn và đặt in loạt hoá đơn mới, em kê khai tren báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn muẫ BC26/AC tại chỉ tiêu 19 sô hoá đon cần huỷ và ghi lại đuợc bình thuờng nhưng khi em kê khai sang mẫu 3.12( kỳ báo cáo cuối cùng) phần hoá đơn hết hạn sử dụng khi ghi lại thì phần mêm báo sai, hic phân này nên kê khai như thế nào ạ? mọi nguoi giúp em voíư
Bên mẫu BC26/AC bạn phải báo số hóa đơn còn lại tồn cuối kỳ sau đó qua mẫu 3.12 báo không còn giá trị sử dụng, tiếp đến là thông báo hủy, kế đến làm báo cáo hóa đơn lần sau mới ghi vào cột hủy. Chứ bạn báo hủy rồi thì còn đâu mà báo ko còn giá trị sử dụng?

T

thuyact

Sơ cấp
2/10/10
32
0
6
34
Ha Nôi
Ðề: Báo cáo tình hình sử dung hoá đơn kỳ cuối cùng

Cảm ơn anh Mr vanthuc ạ. em làm được rồi :biggrinda

M

MAIANH BẢO

Guest
29/10/15
1
0
1
31
Cho mình hỏi xíu , mình làm kỳ báo cáo cuối cùng mà k còn hóa đơn thì phụ lục 3.12 bỏ trống hả mọi người

K

Khi Mùa Xuân Về

Guest
23/9/15
67
9
8
33
Khi nào thì làm báo cáo kỳ cuối cùng ạ, xin chỉ dẫn với ạ, Bên mình đang chuẩn bị đăng ký thay đổi chuyển đạ chỉ kinh doanh, hóa đơn sắp hết nên khi nào hết hóa đơn là cũng làm thủ tục thay đổi kinh doanh luôn. Nhờ mọi người chỉ dẫn với ạ, mình đọc bài của mấy bạn mà cũng chưa rõ

M

mai nguyễn12

Guest
23/5/16
1
0
1
31
cho e hỏi tý ạ, báo cáo quý 4 năm 2015 vừa rồi e nhớ tích vào cả kỳ báo cáo cuối cùng , giờ mọi người giúp e xem cách giải quyết thế nào với ạ

B

Bonkhoai

Sơ cấp
23/7/18
11
0
1
35
Em cũng muốn hỏi xem khi nào thì mình phải nộp thêm phụ lục kỳ báo cáo cuối cùng ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA