Help me! Nhập ký hiệu mẫu hóa đơn tiền điện- htkk3.2 báo lỗi

• Thread starter ngoclinh1611
  • Ngày gửi
N

ngoclinh1611

Sơ cấp
9/8/09
27
0
1
tp.hcm
Cả nhà giúp em vấn đề này với. Em đang làm tờ khia tháng 1, khi nhập phần ký hiệu mẫu hóa đơn của công ty điện lực Tân Bình, trên hóa đơn ghi rõ mẫu 01GTKT0/001, nhưng khi upload vào thì phần mềm báo lỗi màu đỏ . Khi click vào xem nội dung lỗi thì lỗi ghi là :số liên hóa đơn ít nhất là 2 và nhiều nhất là 9". Vậy là bị sao vậy ạ. Cái này trên hóa đơn ghi rõ mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội
Ðề: Help me! Nhập ký hiệu mẫu hóa đơn tiền điện- htkk3.2 báo lỗi

Cả nhà giúp em vấn đề này với. Em đang làm tờ khia tháng 1, khi nhập phần ký hiệu mẫu hóa đơn của công ty điện lực Tân Bình, trên hóa đơn ghi rõ mẫu 01GTKT0/001, nhưng khi upload vào thì phần mềm báo lỗi màu đỏ . Khi click vào xem nội dung lỗi thì lỗi ghi là :số liên hóa đơn ít nhất là 2 và nhiều nhất là 9". Vậy là bị sao vậy ạ. Cái này trên hóa đơn ghi rõ mà
01GTKT là mẫu hóa đơn giá trị gia tăng
/001 là mẫu lần thứ 1
0 là số liên hóa đơn.
Cho nên thường là 01GTKT2/001 Hay 01GTKT3/001. Sao của bạn lại là 01GTKT0/001 Được. Không lẽ hóa đơn gì mà có 0 liên à. Bạn kiểm tra lại xem

V

VoThiThuBa

Trung cấp
10/7/09
52
3
8
Tp. HCM

Hóa đơn tiền điện in điện tử nên mẫu số của nó đúng là như bạn ấy đã viết, bên chị cũng bị và chi nhập mã hóa đơn là TT120 thì nó không báo lỗi nữa, tạm thời là vậy , để sau xem lại như thế có phù hợp không .

N

ngoclinh1611

Sơ cấp
9/8/09
27
0
1
tp.hcm

Cảm ơn chị VoThiThuBa. Em đã nhập là TT120 và hệ thống đã chấp nhận. Nhưng mà không biết sau này có bị bắt bẻ gì không nữa, vì hình như nhập TT120 là không phú hợp lắm thì phải, vì cái này là loại HD GTGT mà, hic.

H

herahome

Sơ cấp
7/11/13
10
0
0
hcm

điền là TT120 là đúng rồi đó , mình gọi điện lên chi cục thuế quản lý họ bảo ghi vây . nên chắc chắn là đúng

Xin chào cả nhà !
E mới vào làm kế toán của 1 công ty , cuối năm rồi mà e chưa làm được BCTC ,công ty thương mại , và ít hoán đơn , hình thức CTGS mà lại ko có phần mền kế toán , ac nào có file xcel làm theo hình thức này thì cho e xin mẫu.và e cần in những sổ gì để lưu tại công ty ngoài BCTC đã mang đi nộp. E xin cảm ơn !

V

vylinh01

Sơ cấp
8/6/11
6
0
1
binh chanh

Mình cũng bị lỗi này. Đúng là ngớ ngẫn. Phần mềm càng ngày càng cải tiến sao cho người làm dễ tiếp cận. Còn các bác nhà mình rãnh rỗi quá hay sao mà lúc cải tiến thêm vào tùm lum làm thêm rối.Những mục Mã hoá đơn, ký hiệu mẫu hoá đơn đã có trong phần Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn rồi còn đưa lên đây làm gì nữa ko biết. Đúng là rắc rối.....

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA

điền là TT120 là đúng rồi đó , mình gọi điện lên chi cục thuế quản lý họ bảo ghi vây . nên chắc chắn là đúng
Thuế nói là đúng cho xong thôi, chứ thông tư 120 chưa có phần hóa đơn điện tử, hóa đơn điện tử thì là 0 liên, phần mềm này còn phải thêm phần hóa đơn GTKT"điện tử" nữa mới theo kịp phát sinh của thời đại !

Cảm ơn chị VoThiThuBa. Em đã nhập là TT120 và hệ thống đã chấp nhận. Nhưng mà không biết sau này có bị bắt bẻ gì không nữa, vì hình như nhập TT120 là không phú hợp lắm thì phải, vì cái này là loại HD GTGT mà, hic.
Thuế nói là đúng cho xong thôi, chứ thông tư 120 chưa có phần hóa đơn điện tử, hóa đơn điện tử thì là 0 liên, phần mềm này còn phải thêm phần hóa đơn GTKT"điện tử" nữa mới theo kịp phát sinh của thời đại !

lammyphuong

lammyphuong

Sơ cấp

Bên Tổng cty Điện Lực có văn bản gửi đến Cục Thuế, nhưng Cục Thuế chẳng thay đổi gì trong phần kê khai này, khó hiểu quá?

hipi1805

hipi1805

Sơ cấp
15/7/10
32
0
0
Hà Nội

Bên điện thì có mẫu 01GTKT2/001 và 01GTKT2/002 . Nếu ko nhầm thì mẫu 2/001 là dành cho điện năng tiêu thụ còn 2/002 là giành cho phụ tải bạn ạ. Sô 2 thể hiện số liên háo đơn in ra chứ mẫu của bạn là 01GTKT0/001 thì số 0 thể hiện cái gì?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA